Asus U1f

Các thớt khác của Nam161288
17 Tháng mười 2007 lúc 18:16

Asus U1f được đánh giá là một trong những chiếc máy tính siêu di động (ultraportable) “đỉnh” nhất hiện nay, thừa sức chạy "ngon" các tác vụ cơ bản như lướt web hay những ứng dụng văn phòng. Ngoài thân hình cực mỏng nhẹ (nặng 1,1 kg, dày 2,8 cm), chiếc laptop này còn gây ấn tượng mạnh bởi sở hữu vỏ ngoài màu đen bóng của những phím piano. Thêm vào đó, phần không gian rỗi ở hai bên touchpad của máy được bọc da, mang đến cảm giác vừa mềm mại, vừa kiêu sa. Tuy nhiên, bàn phím của Asus U1f hơi nhỏ, trong khi các bề mặt của máy rất dễ bám bụi và lưu dấu vân tay. Máy cũng không có khả năng chạy các ứng dụng game 3D.

fianspec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2008 lúc 08:57
Nhờ các anh chị em giúp đỡ. Mình đang chọc ngoáy chú U1f này, nhưng ở cấp độ binh nhì quét rác nên đang hết sức vật vã. Mình mới cài vào Skype và Yahoo nhưng cài xong thì không thể nào log-in được và thấy thông báo do lỗi connection. Bên Yahoo thì hiện ra báo lỗi yêu cầu mình chỉnh proxies gì đó. Mong các anh chị em HHVN vạch mây chỉ mặt trời dùm, đêm qua nằm ôm em này mà không tài nào vào nổi Yahoo.
Nước sôi, gấp gấp

a_ccct

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng ba 2008 lúc 11:25
Nhờ các anh chị em giúp đỡ. Mình đang chọc ngoáy chú U1f này, nhưng ở cấp độ binh nhì quét rác nên đang hết sức vật vã. Mình mới cài vào Skype và Yahoo nhưng cài xong thì không thể nào log-in được và thấy thông báo do lỗi connection. Bên Yahoo thì hiện ra báo lỗi yêu cầu mình chỉnh proxies gì đó. Mong các anh chị em HHVN vạch mây chỉ mặt trời dùm, đêm qua nằm ôm em này mà không tài nào vào nổi Yahoo.
Nước sôi, gấp gấp
Cái này không phải lỗi con Asus của bạn. Bạn đang tham gia vào mạng LAN có sự kiểm soát của firewall, cậu hỏi người quản trị thông số proxy và cổng ấy.
Còn nếu vào mạng ở nhà thì có thể IE, YM lại đang bị đặt proxy. Hãy bỏ đi và direct connect vào internet thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday