Atom cần giúp đỡ

badboy90vt

NHẬP HỘI
Tình hình là em có con Atom , nó có 2 vấn đề em muốn nhờ các bác giúp cho.

1/ Pin cũ là pin zin của máy , đã hỏng nên em ném đi rồi, sau khi em thay pin mới vào, em đã sạc xả đủ 3 lần. Những lần sạc tiếp sau đó, nó cứ sạc đầy 100% thì lại tự động ngắt, có nghĩa là ngưng việc sạc lại hoàn toàn và sử dụng điện trong pin cho dù là em đã có cắm sạc. Lúc trước em dùng pin cũ cũng có vấn đề tương tự. Em muốn hỏi là máy em có vấn đề gì ở phần nguồn hay không?

2/ Sau khi em up rom 6.1 ( Sonblack/pdaviet). Nó nảy sinh vấn đề ở cảm ứng, cứ sau mỗi lần dùng khoảng 30 phút thì cảm ứng bị lệch ( có khi ko đến 30 phút mà sau khi cài ứng dụng mở ứng dụng hay nghe 1 cuộc điện thoại ) thoát ra today thì lại bị lệch và phải căn lại cảm ứng ở align screen (setting) thì mới trở lại bình thường. Em muốn hỏi là vấn đề này ở rom hay ở máy ?

Các bác nào có lòng hảo tâm thì giúp em vấn đề này. Nó làm em mất ăn mất ngủ quá. Thanks các bác ! ( máy me winmo quá nó khổ )

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1/ Pin bạn mua là pin zin chính hãng hay pin hàng copy?
2/ Vấn đề màn hình lệch có lẽ do bản rom có vấn đề hoặc thao tác up rom của bạn không chuẫn xác! Hoặc cũng có thể bạn up rom nhưng chưa clear hoàn toàn (chưa bootloader) nên vẫn đang chạy bản rom cũ cũng nên.
=> đề xuất: Xóa sạch = bootloader rồi up lại 1 bản rom khác xem sao, biết đâu có thể khắc phục được lỗi ở pin! Hoặc gọi số 0905444913, Thắng - để được tư vấn rõ hơn!

badboy90vt

NHẬP HỘI
1/ Pin bạn mua là pin zin chính hãng hay pin hàng copy?
2/ Vấn đề màn hình lệch có lẽ do bản rom có vấn đề hoặc thao tác up rom của bạn không chuẫn xác! Hoặc cũng có thể bạn up rom nhưng chưa clear hoàn toàn (chưa bootloader) nên vẫn đang chạy bản rom cũ cũng nên.
=> đề xuất: Xóa sạch = bootloader rồi up lại 1 bản rom khác xem sao, biết đâu có thể khắc phục được lỗi ở pin! Hoặc gọi số 0905444913, Thắng - để được tư vấn rõ hơn!

Em đã gọi nhưng " ko liên lạc được..." thank bác đã reply , sẽ gọi bác vào lúc khác. Mong là không là phiền bác ( sẽ tránh những lúc có đá bóng ^^ )

badboy90vt

NHẬP HỘI
Sau 17h bác alo lại xem sao, mình nghe nói bác kia làm ở công trình, nên sóng gió đôi khi kém. Chứ bác ấy xài Atom Life khá lâu và sành lắm!

Ok , chứ bác ko phải là Thắng hả ?? Thôi cho em hỏi bác luôn cho tiện , có gì thì em hỏi bác kia sau, bootloader có phải là tổ hợp phím ko ? sau khi bootloader xong, máy em sẽ như thế nào? Sau đó em phải làm gì để up rom lại? Em có cần phải hardreset nó lại nữa ko? Đúng là khi em up rom , em ko dùng bootloader, em làm theo hướng dẫn bên pdaviet thì ko thấy có bước đó. lần đầu up , còn gà , bác thông cảm cho

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ok , chứ bác ko phải là Thắng hả ?? Thôi cho em hỏi bác luôn cho tiện , có gì thì em hỏi bác kia sau, bootloader có phải là tổ hợp phím ko ? sau khi bootloader xong, máy em sẽ như thế nào? Sau đó em phải làm gì để up rom lại? Em có cần phải hardreset nó lại nữa ko? Đúng là khi em up rom , em ko dùng bootloader, em làm theo hướng dẫn bên pdaviet thì ko thấy có bước đó.
giữ nút nguồn + soft reset : trên MH sẽ hiện 2 nút xanh + đỏ làm theo hướn dẫn là ấn 2 nút xanh đỏ (gọi đi và gác máy), thì máy sẽ được hard reset

badboy90vt

NHẬP HỘI
giữ nút nguồn + soft reset : trên MH sẽ hiện 2 nút xanh + đỏ làm theo hướn dẫn là ấn 2 nút xanh đỏ (gọi đi và gác máy), thì máy sẽ được hard reset

Vầng , bác nhiệt tình quá, nhưng mà bootloader nó khác gì không bác, hard reset thì em biết rồi ạh. Em đã xem bài hard reset va bootloader cho các dòng ppc , nhưng đến Atom thì chỉ có hard reset thôi. tình hình chắc phải hỏi anh Thắng. Chân thành cảm ơn bác, nhiệt tình quá đi mất

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vầng , bác nhiệt tình quá, nhưng mà bootloader nó khác gì không bác, hard reset thì em biết rồi ạh. Em đã xem bài hard reset va bootloader cho các dòng ppc , nhưng đến Atom thì chỉ có hard reset thôi. tình hình chắc phải hỏi anh Thắng. Chân thành cảm ơn bác, nhiệt tình quá đi mất
Bạn nên tìm hiểu trước ở các topic sticky trong Box này, mình có thể giải thích thêm cho bạn nhưng sẽ quá dư thừa bởi lẽ diễn đàn đã viết quá nhiều rồi!
thân!

badboy90vt

NHẬP HỘI
Bạn nên tìm hiểu trước ở các topic sticky trong Box này, mình có thể giải thích thêm cho bạn nhưng sẽ quá dư thừa bởi lẽ diễn đàn đã viết quá nhiều rồi!
thân!

Đến đây đủ rồi. Em có thể mời bác li cafe? 01224649484. Bác ở đâu thế? làm sms cho em để xác nhận số thôi. Chân thành cảm ơn bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.