Atom chạy chậm như rùa bò

11 Tháng chín 2007 lúc 08:00
Sau 1 thời gian xài thì cái atom của e nó càng ngày càng chậm mà e ko biết phải làm sao nữa.

Mỗi lần cần đọc tin nhắn là phải đợi 1 lúc, làm gì cũng phải đợi 1 lúc để nó load. Các bác có cách gì cho nó nhanh hơn tí hoặc gợi ý e mua máy nào khác cũng được.

Em cám ơn các bác nhiều nhé.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 09:02
Vì dòng Atom được sản xuất tại 1 nhà máy ở Trung Quốc nên ngoài chất lượng vỏ ọp ẹp, loa rè thì chuyện chạy chậm là bình thường. Ngoài ra các dòng O2 khác thường được sản xuất tại chính quốc (Taiwan)

11 Tháng chín 2007 lúc 22:20
Vì dòng Atom được sản xuất tại 1 nhà máy ở Trung Quốc nên ngoài chất lượng vỏ ọp ẹp, loa rè thì chuyện chạy chậm là bình thường. Ngoài ra các dòng O2 khác thường được sản xuất tại chính quốc (Taiwan)
Hì, bạn có dùng ATOM không ?! Lấy SkTool (ver 3.1.9 là mới nhất) ra benchmark xem được bao nhiêu điểm nhé. Máy ATOM (thường thôi, không Exec, không Life) của mình install tùm lum mà benchmark cũng được >261. Chạy cũng mượt lắm mà ! (thấy ở nhà thua mỗi anh O2 IIi )

Bạn kia nên hardreset, lấy rom mới up vào xem sao. Nó không chậm như bạn nói đâu.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 08:22
Hì, bạn có dùng ATOM không ?! Lấy SkTool (ver 3.1.9 là mới nhất) ra benchmark xem được bao nhiêu điểm nhé. Máy ATOM (thường thôi, không Exec, không Life) của mình install tùm lum mà benchmark cũng được >261. Chạy cũng mượt lắm mà ! (thấy ở nhà thua mỗi anh O2 IIi )

Bạn kia nên hardreset, lấy rom mới up vào xem sao. Nó không chậm như bạn nói đâu.
Mình đã dùng Atom Exec 1 thời gian, nếu ít vọc máy thì cũng không dễ bi treo do CPU 520 lận mà, nhưng ý mình nói đến chất lượng linh kiện của Atom không thể sánh với các dòng O2 khác, cầm không có cảm giác chắc chắn, cứ như đồ chơi vậy

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:26
Sau 1 thời gian xài thì cái atom của e nó càng ngày càng chậm mà e ko biết phải làm sao nữa.

Mỗi lần cần đọc tin nhắn là phải đợi 1 lúc, làm gì cũng phải đợi 1 lúc để nó load. Các bác có cách gì cho nó nhanh hơn tí hoặc gợi ý e mua máy nào khác cũng được.

Em cám ơn các bác nhiều nhé.
Cũng có thể là do ROM, bác xài ROM bản nào thế?? Hồi trước em xài bản ROM Offical của O2 thấy chán chết, chạy chậm mà ko ổn định. Từ khi up lên AKU 3.3.3 thì thấy Okie lắm, bác thử xem nhé!!!
:cool:

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday