Atom chết đuối, các bác cứu với!!

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 20:20
Chào các bác, hôm nay em lỡ tay làm đổ ít nước lên cái Atom của em, thế là dính chưởng ngay: màn hình bị mất cảm ứng gần như hết, chỉ có 1 vài điểm là còn thôi, mà chỗ nào còn thì lại bị lệch cảm ứng. Em liền sơ cứu: lấy máy sấy sấy cho nó nhưng khi khô rồi nó vẫn bị như trên. Đằng nào cũng hết bảo hành em đánh liều thao máy ra chọc chạch, tháo rời cái màn hình ra thì thấy có nước giữa miếng dán cảm ứng và màn hình, mừng quá tưởng lau khô đi là ok nhưng đến khi lắp lại cái Atom vẫn chứng nào tật nấy.
Đây là lần đầu tiên em tháo cái miếng dán cảm ứng ra, và em có 1 vài thắc mắc là: sao em chọc thử vào cái màn hình cảm ưng thì ko thấy gì nhưng khi dán miếng dán vào thì chọc lại có tác dụng :eek: ?...Miếng dán cảm ứng có tác dụng gì? (Em thấy nó cũng chỉ là miếng plastic bình thường như miếng dán bảo vệ màn hình thôi mà :confused: ) Cảm ứng hoạt động theo nguyên tắc như thế nào? Và câu hỏi cuối cùng là trong trương hợp như cái Atom của em thì mất cảm ứng là do màn hình hay do miếng dán cảm ứng + giải pháp và chi phí ở VN ra sao?

Hì hì, nhiều câu hỏi quá, mong các bác giải quyết giúp em với nhé!!! :D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 22:09
nhiều câu quá. Biết trả lời cái nào đây
Mang ra hàng các bác ấy sấy máy dùm bác. Có lẽ phải thay cảm ứng hichic mất tiền

wahaza

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng chín 2007 lúc 10:03
hoạt động của cảm ứng sao thì mình không biết
chỉ biết hư cảm ứng đem ra ngoài để thay thì mất khoảng 200k - 250k thôi , nếu
máy có màng hình to hơn chắc sẽ mắc hơn
máy bạn chắc hư cảm ứng, còn hư màng hình thì hehehe tốn khoảng 1chai 2 để thay

4 Tháng chín 2007 lúc 10:43
Đặc tính của miếng dán MH là cảm ứng từ. Hư miếng này thì thay miếng khác dể thui moà, Bác dán lệch cũng hok sao đâu Bác. Hok phải vì miếng dán mà lệch MH đâu, em nghỉ máy bác hư miếng cảm ứng roài đó.

4 Tháng chín 2007 lúc 10:53
Chào các bác, hôm nay em lỡ tay làm đổ ít nước lên cái Atom của em, thế là dính chưởng ngay: màn hình bị mất cảm ứng gần như hết, chỉ có 1 vài điểm là còn thôi, mà chỗ nào còn thì lại bị lệch cảm ứng. Em liền sơ cứu: lấy máy sấy sấy cho nó nhưng khi khô rồi nó vẫn bị như trên. Đằng nào cũng hết bảo hành em đánh liều thao máy ra chọc chạch, tháo rời cái màn hình ra thì thấy có nước giữa miếng dán cảm ứng và màn hình, mừng quá tưởng lau khô đi là ok nhưng đến khi lắp lại cái Atom vẫn chứng nào tật nấy.
Đây là lần đầu tiên em tháo cái miếng dán cảm ứng ra, và em có 1 vài thắc mắc là: sao em chọc thử vào cái màn hình cảm ưng thì ko thấy gì nhưng khi dán miếng dán vào thì chọc lại có tác dụng :eek: ?...Miếng dán cảm ứng có tác dụng gì? (Em thấy nó cũng chỉ là miếng plastic bình thường như miếng dán bảo vệ màn hình thôi mà :confused: ) Cảm ứng hoạt động theo nguyên tắc như thế nào? Và câu hỏi cuối cùng là trong trương hợp như cái Atom của em thì mất cảm ứng là do màn hình hay do miếng dán cảm ứng + giải pháp và chi phí ở VN ra sao?

Hì hì, nhiều câu hỏi quá, mong các bác giải quyết giúp em với nhé!!! :D
thay miếng cảm ứng là okie ! bác quan tâm nhưng chuyện khác làm gì . nếu ở Hn thì PM cho em nhe .

5 Tháng chín 2007 lúc 03:11
bây giờ chỉ cần thay cảm ứng là ok mà bạn ...nược chỉ vào bề mặt màn hình hỏng mất cảm ứng thui ...giá tầm 200k là thay tốt ...qua bác bênh viện PDA là an toàn ngay ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Ống kính này có khả năng chống chịu thời tiết, nước và bụi bẩn, nhờ cấu trúc có 8 chi tiết khóa kín khác nhau.

Hãng máy ảnh Pentax vừa chính thức giới thiệu dòng ống kính thế hệ mới FA* 50mm F/1.4. Ngôi sao (*) trong tê ...
Lazada Vietnam Master card on Monday