Atom Exec báo NO SIM

conmagan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 12:10
Em đang dùng Atom Exec, Super SIM của Mobifone, thời gian đầu chạy ổn, nhưng gần hay bị báo NO SIM, toàn phải on flight mode rồi off đi để nó nhận lại sóng mới được. Tưởng lỗi SIM, hôm trước đã phải thay SIM mới nhưng được 3 hôm lại bị báo NO SIM. Không biết bác nào đã bị chưa và cách khắc phục như thế nào? Thanks các bác trước.

conmagan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 22:04
Cái vụ này thì chưa thử, nhưng lúc mới mua dùng 1 thời gian lâu mới thấy có hiện tượng và từ khi bị thì thường xuyên hơn.

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2007 lúc 09:48
Thong tin cung ban!

Em đang dùng Atom Exec, Super SIM của Mobifone, thời gian đầu chạy ổn, nhưng gần hay bị báo NO SIM, toàn phải on flight mode rồi off đi để nó nhận lại sóng mới được. Tưởng lỗi SIM, hôm trước đã phải thay SIM mới nhưng được 3 hôm lại bị báo NO SIM. Không biết bác nào đã bị chưa và cách khắc phục như thế nào? Thanks các bác trước.
ban thu uprom lai xem sao? co khi bi loi rom day! hien tai rom moi nhat cua Atom Exec update la Radio 21/07/06 ROM 22/08/06

tungnt

THÀNH VIÊN DANH DỰ
23 Tháng một 2007 lúc 23:34
Em cũng bị nhưng chưa hiểm đến mức đấy, ngày xưa nhét sim vina không vấn đề, chuyển sang lắp super sim của mobifone toàn bị missing or invalid simcard nhưng vẫn nghe gọi được bình thường chỉ không nhìn được các số gọi đến, gọi đi và gọi nhỡ...:D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng một 2007 lúc 03:45
Nếu uprom cũng không cải thiện, thay sim vẫn vậy thì có thể là khe đọc sim của bác có vấn đề, nhẹ thì bị bụi bẩn nên thỉnh thoảng đơ, mà nặng thì có thể do tiếp xúc kém. Bác nên mang ra cửa hàng uy tín để nhờ họ xem giúp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đương nhiên bạn có thể làm việc này, nếu bạn là thành viên của câu lạc bộ Explorers Club.

Explorers Club - câu lạc bộ dành cho giới siêu giàu có trụ sở nằm ngay tại vùng Thượng Đông Mahattan (New York). Explorers Club t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday