Atom up Rom bị lỗi cần giúp!

23 Tháng một 2008 lúc 16:52
Em có 1 máy Atom.Khi up Rom tới Step 5: Burn Radio Stack thì bị đứng im luôn.Rút cáp ra thì nó chỉ báo : Updare Utility.Ai biết cách sửa vấn đề này xin chỉ giúp em với nha.Cám ơn các anh rất nhiều.

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 09:09
em cũng đang định up rom mà nghe chừng dòng atom này vừa ít rom mà lại khó ti'nh quá, không như các loại khác. Các bác vào giúp bác này đi để em tham khảo với.
@himca: Bác có backup rom gố́c không ạ? Nếu có bác chỉ em cách back up với nhe.
Bác có thể share cho em bản rom của bác để em thử chạy coi có bị vậy không ạ

24 Tháng một 2008 lúc 13:39
Originally Posted by chartreux
No, don't use the EBOOT from the ATOM EXEC(MN2). you must use MN1(from ATOM STD). I had attached it to you.

here is the step.
1. copy eboot.nb0 to your SD-CARD (in the root) and insert your card to your ATOM EXEC
2. preset camera+reset
3. you will see the progress status (wait until your device off)
4. TAKE out your SD-card
5. preset camera+reset again (you will see MN1 bootloader)
6. hook up your USB
7. run software update utility (you may use WM5 or WM6 EXEC ROM)
8. wait until 6% stack on extended ROM (you will see failed status on your bootloader screen during update ext ROM)
9. press on/off + reset perform hard reset
10. your windows will be up and able to sync with activesync. (your bootloader now MN2 again!!)
11. now you may perform the DSUU and this time your EXT rom will be update successfully.
12. delete EBOOT.bin from your SD card
13. done and enjoy.

please beware, you are playing the most dangerous part now.

24 Tháng một 2008 lúc 13:49
Em đã thử cách bác hướng dẫn nhưng cũng không sao boot được.Bỏ thẻ vào.nhấn camera+ reset máy cũng vẫn chỉ hiện lên dòng chữ: Update Utility thôi.
Không biết làm sao giở nữa

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 21:45
thường đã up tới Step 5 thì máy sẽ chạy đc, bạn tháo hẳn Pin và Sim ra, chờ khoảng 5 phút thì lắp lại và mở máy, thông thường máy sẽ hoạt động ok. Tuy nhiên nếu máy vẫn thế thì bạn tiến hành downgrade rom theo hướng dẫn ở trên, đơn giản là bạn copy file EBOOT.nb0 từ ROM nguyên bản (WM5) vào thẻ nhớ, sau đó lắp thẻ vô và nhấn Camera + Soft reset, lưu ý là bạn chỉ đc dùng thẻ <512M, nếu xài thẻ 1G trở lên sẽ ko đc.
Chúc thành công.

30 Tháng một 2008 lúc 11:41
phần cưng về fone trong máy bạn dã lỗi ko nhận radio rôi . bạn muốn khắc phục bắt buộc phải bung máy đó
Em cũng nghĩ là máy bị phần cứng rồi đó.Vì em đã thử hết tất cà các cách rồi.Anh em ai biết chỗ nào ở Thành Phố HCM sửa vụ này được không?chỉ cho em qua làm để có máy xài tết.Cám ơn anh em rất nhiều!

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday