Atom + vài chai = Nokia N95, co nên không????

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 18:52
Chào các bác,

Tui đang dùng con O2 Atom đen. Tui thấy quảng cáo về thằng Nokia N95 mới cũng hay hay (nhất là cái vụ GPS với camera 5.0 mpxl, jack audio 3.5mm) tuy nhiên lai chưa xài thử bao giờ cả. Xài mấy thằng PPC Phone đã dùng quen lắm rùi, lần cuối xài Symbian là thằng Nokia 6681 nên ko biết thằng n95 này ra sao, có gì vượt trội so với cu Atom nhà mình ko nữa.
Các bác có kinh nghiệm vụ này cho lời khuyên hay 1 bài so sánh giữa 2 cu dế này với.

Thanks...

Note : nếu tui nên tiễn cu Atom để rước thằng n95 về thì nên bù thêm bao nhiêu $ là ổn (Thằng Atom đang xài rất tốt và còn khá mới)

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng sáu 2007 lúc 20:15
Cụ thể là wm vẫn hơn symbian nhiều bác ạ. Nếu bác dùng máy mà quan tâm đến cameras và nghe nhạc thì nên chuyển sang symbian cho nó tiện và đơn giản. Còn nếu bác dùng để làm việc thì ko thể so sánh wm với symbian được, quá khác biệt bác ạ. Nếu bác đã sài 6681 rồi thì em cũng xin nói là N95 ko khác gì ngoài cái style thiết kế và cái cam 5.0, hệ điều hành nâng cấp thì với người hay làm việc cũng chả có gì là khác cả. Bác muốn thử chụp ảnh và jack 3.5 thì lên athena cũng là 1 ý kiến hay ^.^ Chúc bác chọn được máy như ý.

1 Tháng sáu 2007 lúc 23:29
Khả năng tài chính tốt thì bạn nên xài wa N95 nếu nhưng muốn khám phá cái mới của dòng symbian....còn đam mê windows mobile thì khoan...khai thác hết đi rồi chờ N95 hạ hãy mua :D

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 08:50
Theo tớ thì xài WM ngon hơn nhiều, làm bấc cứ gì, và có nhiều phần mềm để cài đặt hơn...nhưng nhìn vẫn côl hơn các loại khác he.he...

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 18:45
Theo em bác dùng cả 2 con ......................Cho thỏa lòng mong ước đỡ phải đứng giữa ngã ba đường
Thế thì nói làm giề :D :D
Theo em nên đổi HTC Herald mà dùng , Chứ symbian chỉ dùng vài ngày là chán -N95 không phải ngoại lệ

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 21:29
Cảm ơn các bác, tui đã đi đến quyết định cuối cùng rùi. tui vẫn trung thành với thằng Atom này thôi. Có lẽ tui sẽ tham khảo thêm thằng Eten x500 hay x800. dù gì mình cũng là fan của bác Bill mà...hihi

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday