Axim x50v khó kết nối với máy tính quá

13 Tháng bảy 2007 lúc 12:00
em mới mua đc 1 em x50v nhưng mà khó kết nối với máy tính quá.Lần nào kết nối với mt cũng là 1 lần đánh vật với nó.Bực cả mình.Phải đổi đi đổi lại giữa 2 cổng Usb đồng thời rút ra rút vào cái cradle,mệt quá.ko biết tại em ko biết dùng hay là tại máy?nếu tại em ko biết dùng thì phải dùng thế nào cho đúng cách ạ?
khi kết nối xong,làm linh tinh xong,muốn ngắt kết nối giống kiểu như là usb cắm vào máy muốn rút ra thì có tùy chọn safety remove ấy,nhưng active sync thì ko có cái đó,em toàn đang kết nối,dùng xong rồi thì tắt các chương trình liên quan đi (AS vẫn chạy) rồi rút luôn ra thôi,có ảnh hưởng gì ko ạ?
thanks mọi người nhiều nhé,thông cảm vì em newbie mà ^^
PS: 2 cổng USB của em hoạt động bình thường

13 Tháng bảy 2007 lúc 12:14
em mới mua đc 1 em x50v nhưng mà khó kết nối với máy tính quá.Lần nào kết nối với mt cũng là 1 lần đánh vật với nó.Bực cả mình.Phải đổi đi đổi lại giữa 2 cổng Usb đồng thời rút ra rút vào cái cradle,mệt quá.ko biết tại em ko biết dùng hay là tại máy?nếu tại em ko biết dùng thì phải dùng thế nào cho đúng cách ạ?
khi kết nối xong,làm linh tinh xong,muốn ngắt kết nối giống kiểu như là usb cắm vào máy muốn rút ra thì có tùy chọn safety remove ấy,nhưng active sync thì ko có cái đó,em toàn đang kết nối,dùng xong rồi thì tắt các chương trình liên quan đi (AS vẫn chạy) rồi rút luôn ra thôi,có ảnh hưởng gì ko ạ?
thanks mọi người nhiều nhé,thông cảm vì em newbie mà ^^
PS: 2 cổng USB của em hoạt động bình thường
Với active sync khi ngắt kết nối PPC và PC thì cứ rút ra vô tư, chẳng sao cả đâu bác ạ.
Khó kết nối có lẽ bạn nên xem lại cái craddle, muốn biết nó có sao không thì kiếm cái USB hotsync cable mà thử, nếu tốt thì cradle có vấn đề, nếu không tốt phải xem lại chính cái PPC.

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 13:41
Con Dell Axim X50V của bạn đang chạy Windowns 2003SE hay W 05 thê!
Nếu W 2003SE thì việc sysn rất đơn giản. Nếu W 05 thì thì việc sysn cũng tương đối vất vả đấy! Vì loại này hay bị xung đột với các trình diệt Virut Internet như Norton chẳng hạn. Mà bạn cài bản Sysn gì đó (4.5 Beta hả).
Trước mắt hay xem lại Cáp xem thử!
Nếu Bạn kiếm không ra sợi cáp nào khác để thử thì bạn thử theo cách của mình dưới đây để loại trừ việc hỏng cáp nhé:
-Tìm 01 MT có hồng ngoại và dùng sysn bằng đường hồng sẽ loại trừ được cái bâng khuân về việc hỏng cáp.
Chúc bạn thành công!

13 Tháng bảy 2007 lúc 16:52
em đang dùng wm5,active sync dùng 4.5 beta.
em cũng muốn kiếm cái cable nối trực tiếp nhưng ko biết kiếm ở đâu,em ở HN,các bác có biết mua cái cable đó ở đâu ko ạ?
nếu có laptop thì sync luôn bằng bluetooth cho nhanh chứ dùng IR làm gì nữa hả bác ^^
thanks các bác nhìu

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday