[B]Cái gì vậy nè??[/B]

Các thớt khác của atungbk

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 19:09
Các bác ah! Em vô 9down thấy có thằng nó lên Rapidshare 1 file *.rar bảo là winVista nhưng có 1Mb (đúng là khi down về chỉ có 1 Mb) nhưng khi em mở ra thì có hẳn 1 bộ cài iso tận 800mb lận). Theo em thì chắc đây ko phải là Win Vista chính gốc rồi (800 mb sao đủ) nhưng làm sao lại có thể làm đc như vậy! Bác nào biết thì bày em nhé!
http://rapidshare.com/files/10646737/vista.rar
Các mod thông cảm! em đưa link chỉ với lí do dẫn chứng! ko liên quan j đến bản quyền!!

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 21:58
Bác Nkiet nói ko đúng rồi, download trên RS đâu nhất thiết phải có acc premium mới down đc đâu ạ, vẫn có thể down kiểu free, có điều gặp nhiều trở ngại, khó khăn cho các bác thôi, còn nếu có thời gian tìm hiểu về các tools để down từ RS theo kiểu của premium users thì vẫn được mà bác :D em ghiền film lắm, dù tiếc tiền mua acc premium nhưng vẫn down film đều đều đc ạ :p

Còn tình trạng down chỉ được file ~ 1MB hoặc vài trăm KB, có khi nào đó chỉ là file torrent thôi ko, từ đó mới down nguyên bộ về típ.

B

banbebonbien

22 Tháng một 2007 lúc 22:09
Cái mà bạn thấy đúng là 1 bộ IMAGE đầy đủ đấy, dùng 1 công nghệ nén cực kì tối ưu hóa thôi..có nhiều chương trình nén cho phép làm kiểu này :)..có điều người tạo ra FILE dó và người tải FILE về sẽ mất rất nhiều thời gian cho việc nén và giải nén file.. đôi khi bị lỗi giữa chừng nữa.. ^ ^

22 Tháng một 2007 lúc 22:14
Bác Nkiet nói ko đúng rồi, download trên RS đâu nhất thiết phải có acc premium mới down đc đâu ạ, vẫn có thể down kiểu free, có điều gặp nhiều trở ngại, khó khăn cho các bác thôi, còn nếu có thời gian tìm hiểu về các tools để down từ RS theo kiểu của premium users thì vẫn được mà bác :D em ghiền film lắm, dù tiếc tiền mua acc premium nhưng vẫn down film đều đều đc ạ :p

Còn tình trạng down chỉ được file ~ 1MB hoặc vài trăm KB, có khi nào đó chỉ là file torrent thôi ko, từ đó mới down nguyên bộ về típ.
Ở đây mình không bàn về rapid. Mình chỉ giải thích dùm bạn ấy thôi. Nếu bạn ấy tắt chế độ download tự động file rar của IDM thì sẽ ra trang web của rapid. Lúc đó sẽ có lựa chọn thêm. Còn nếu có premium user thì load tự động như vậy cũng được không cần đăng nhập lại.
Còn bạn cứ download file kia sẽ thấy có 1 file iso thật sự với dung lượng gần 800MB. Còn cụ thể các file trong đó như thế nào thì mình không biết chắc chắn.

B

banbebonbien

22 Tháng một 2007 lúc 22:17
Nói thêm là FILE của bạn download về hoàn toàn chính xác, chứ chẳng phải vấn đề về rapid như mấy bác kia đâu, bạn sử dụng 1 computer có cấu hình mạnh rồi giải nén nó ra, để máy đó đi ăn sáng, uống cafe, tán gẫu với bạn bè, ngủ trưa 1 giấc, đi dạo mấy vòng phố, rồi trở về có lẽ là giải nén xong đó :)

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
22 Tháng một 2007 lúc 22:20
Chính xác là bộ nén đó em đã từng định dùng đến...nhưng em nghĩ đến cảnh em nén & người kia...giải nén...hic...em bỏ ý định luôn.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 22:25
Vì ko có nhu cầu nên em chưa down thử nên đâu có dám nói cái file đó này nọ đâu, chỉ hỏi xem có thể ko thôi mà các bro.

Còn việc nén được 800MB thành 1MB thì quả là ghê, lúc trước có cái soft KGB Archive nén được 700MB thành vài chục MB em đã tít mắt :D

Nhưng 800MB cũng đâu đủ cho cả bộ Windows Vista đâu ạ ? bro nào có thời gian giải nén xong xuôi thì cho ý kiến đi ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đương nhiên bạn có thể làm việc này, nếu bạn là thành viên của câu lạc bộ Explorers Club.

Explorers Club - câu lạc bộ dành cho giới siêu giàu có trụ sở nằm ngay tại vùng Thượng Đông Mahattan (New York). Explorers Club t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday