[B]O2 mini nhưng software lại là imate[/B]

quanghoa112

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác ơi con O2 mini của em mua ở nhatcuong khi reset thì màn hình nó lại hiện là i-mate, chứ ko phải là O2 các bác ạ. Anh em nào biết thì giải đáp cho tôi với. Đây có phải là hàng nhái, hàng làm lại ko nhỉ.....( vỏ hôp, vỏ máy đều ghi là O2 mini)

Cathay

GẮN KẾT
Cái ROM của nó là Imate thôi, tìm bản ROM của O2 cài lại là ok ngay thôi mà. Mà bác mang luôn ra Nhatcuong đề nghị người ta làm lại cho.

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác ơi mình định mua con O2 mini, đọc thế này không hiểu phân biệt O2 mini với i-mate thế nào nhỉ? Xét nghĩ: vỏ thay được (?) ROM up được (?) thì khác nhau cái gì mà tiền chênh nhau thế?

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
O2 mini đắt hơn các hãng khác bởi vì nó có chữ O2 ở vỏ. Thực tế mình dùng máy O2 nhưng ROM của Q-tek. O2 đắt hơn các hãng khác khoảng 30$, nếu sơn lại vỏ hoặc đổi vỏ thì cũng mất bằng chừng đấy rồi (mà chưa chắc đẹp bằng)

quanghoa112

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Anh em ơi tôi là chủ con o2 có Rom Imate đây, trên vỏ là o2 xdaII mini hộp có imei giống ở máy cũng là o2 nhưng trong máy lại là Imate, ko biết mình mua máy mới có bị làm lại ko nhỉ. Hay là máy dùng lướt rồi ( phần callration có gọi rồi ) nên họ làm lại Rom rồi bán cho minh nhỉ? các bác nghĩ thế nào, phần này hay đấy, anh em phải thảo luận cho ra vấn đề, để người nào mua sau đỡ phải bỏ tiền mới nhưng phải mua máy cũ. Có lẽ tôi là một con gà béo mầm nhà nhatcuong rồi anh em ơi.

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
quanghoa112 said:
Anh em ơi tôi là chủ con o2 có Rom Imate đây, trên vỏ là o2 xdaII mini hộp có imei giống ở máy cũng là o2 nhưng trong máy lại là Imate, ko biết mình mua máy mới có bị làm lại ko nhỉ. Hay là máy dùng lướt rồi ( phần callration có gọi rồi ) nên họ làm lại Rom rồi bán cho minh nhỉ? các bác nghĩ thế nào, phần này hay đấy, anh em phải thảo luận cho ra vấn đề, để người nào mua sau đỡ phải bỏ tiền mới nhưng phải mua máy cũ. Có lẽ tôi là một con gà béo mầm nhà nhatcuong rồi anh em ơi.
1. Không nên tin vào thời gian nghe gọi. Đã nói về vấn đề này rồi.
2. Việc nạp ROM khác là bình thường.
3. Bạn nên đàm phán lại với nhật cường

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có gì đâu bác... chỉ là cái logo thôi mà... chẳng qua do UP ROM thôi... giờ bác kiếm bản cho O2II mini up lại là hết ngay cái chữ Imate thôi mà... trước em xài O2s mà ROM Qteck vẫn chạy ầm ầm... :D
Còn về phần thời gian nghe gọi thì hiện giờ có thể thay đổi được... tuy nhiên máy bác đã có thì cắhc chắn đã bị dùng qua ít nhất 1 lần :D

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác muốn đổi lại thì dùng cách này, bài post của anh hungdu:

http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=5424&highlight=Bootimage

Em sưu tầm được mấy cái hình để làm bootloader cho O2 Mini đẹp fết, chia sẻ cùng cả nhà:

Còn 1 cái của O2 cũng hay nên post ké :D :

Các hình đã resize lại 320x240 để cho mọi người tiện làm việc rùi ^.^

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu mua hàng Brandnew 02MINI mà ROM là i-mate thì 100% máy bạn đã bị "ấy". Cần phải xem xét lại !!!

coco82

Siêu cấp vô địch
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Rom đã được up, call time đã có thì không được gọi là máy mới 100% nguyên hộp rồi, mà là máy mới … xài 1 chút :D
Không biết lúc bạn mua thì nơi bán nói thế nào, nếu lúc bạn mua máy người bán nói là new 100% nguyên hộp và bán với giá new nguyên hộp thì nên làm cho ra lẽ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt