[B]VẤN ĐỀ CHO WIN MOBILE 2005[/B]

trietvo

GÂY DỰNG
MÌNH UPGRADE TỪ 2003SE LÊN 2005,THÌ CÓ VẤN ĐỀ SAU,KH BIẾT LÀ ĐÃ CÓ CÁCH NÀO KHẮC PHỤC CHƯA?(SEARCH HOÀI KH THẤY?) xBACKUP DÙNG KHÔNG ĐƯỢC, CONTACT MỞ LÊN KHÔNG HIỆN TÊN,CHỈ TOÀN LÀ UNKNOWN.MÌNH DÙNG MỘT CHƯƠNG TRÌNH COPY CONTACT KHÁC ĐỂ SAVE CONTACT VÀO TRONG MÁY.CHỨ BẢN THÂN WIN 2005 KHÔNG SAVE CONTACT ĐƯỢC CHẢ BÍT LỖI GÌ.
CÓ AI BIẾT FILE DỮ LIỆU CỦA CONTACT TRONG HỆ THỐNG TÊN GÌ KHÔNG? ĐỄ MÌNH CÓ THỂ XOÁ NÓ,MÌNH SAVE CONTACT LAI,VÌ BÂY GIỜ CONTACT CỦA MÌNH LỘN XỘN QUÁ.
VẤN ĐỀ NHẠC CHUÔNG:MUỐN CÓ NHẠC VỚI ĐUÔI BẤT KỲ LÀM NHAC CHUÔNG THÌ CHỈ CẦNCHÉP FILE ĐÓ VÀO THƯ MỤC WINDOWS/RINGS.
NHƯNG LÀM NHƯ VẬY THÌ TỐN BỘ NHỚ STORAGE LẮM,MÌNH MỚI TẠO MỘT THƯ MỤC Y CHANG VẬY TRONG STORAGE CARD NHƯNG KHÔNG THẤY CÓ TÁC DỤNG.AI BÍT XỬ LÝ DÙM VỤ NÀY

trietvo

GÂY DỰNG
hIC,KHÔNG AI GIUP MÌNH SEO?NẾU CÓ THỂ CHỈ ĐƯỜNG DẪN MỌI SOFT QUA STORAGE CARD THÌ HAY BIẾT MẤY

jason

NHẬP HỘI
bạn cần thay đổi trong registry:
HKEY_CURRENT_USER
ControlPanel
Sounds
Ringtone0

Thay đổi nội dung trong SavedSound bằng đường dẫn đến thư mục bạn chứa ringtone. (vi du. /Storage Card/Rings/ )

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trietvo said:
MÌNH UPGRADE TỪ 2003SE LÊN 2005,THÌ CÓ VẤN ĐỀ SAU,KH BIẾT LÀ ĐÃ CÓ CÁCH NÀO KHẮC PHỤC CHƯA?(SEARCH HOÀI KH THẤY?) xBACKUP DÙNG KHÔNG ĐƯỢC, CONTACT MỞ LÊN KHÔNG HIỆN TÊN,CHỈ TOÀN LÀ UNKNOWN.MÌNH DÙNG MỘT CHƯƠNG TRÌNH COPY CONTACT KHÁC ĐỂ SAVE CONTACT VÀO TRONG MÁY.CHỨ BẢN THÂN WIN 2005 KHÔNG SAVE CONTACT ĐƯỢC CHẢ BÍT LỖI GÌ.
CÓ AI BIẾT FILE DỮ LIỆU CỦA CONTACT TRONG HỆ THỐNG TÊN GÌ KHÔNG? ĐỄ MÌNH CÓ THỂ XOÁ NÓ,MÌNH SAVE CONTACT LAI,VÌ BÂY GIỜ CONTACT CỦA MÌNH LỘN XỘN QUÁ.
VẤN ĐỀ NHẠC CHUÔNG:MUỐN CÓ NHẠC VỚI ĐUÔI BẤT KỲ LÀM NHAC CHUÔNG THÌ CHỈ CẦNCHÉP FILE ĐÓ VÀO THƯ MỤC WINDOWS/RINGS.
NHƯNG LÀM NHƯ VẬY THÌ TỐN BỘ NHỚ STORAGE LẮM,MÌNH MỚI TẠO MỘT THƯ MỤC Y CHANG VẬY TRONG STORAGE CARD NHƯNG KHÔNG THẤY CÓ TÁC DỤNG.AI BÍT XỬ LÝ DÙM VỤ NÀY
để thay xbackup bạn có thể dùng sunybackup
lỗi contact có thể làm như sau vào bootloader:
nhấn tổ hợp phím power on/of-record-camera-softreset
sẽ hiện lên bản
enable kit-yes chuyển sang NO
clean registry hive-no chuyển yes
fomat storage-No chuyển sang Yes
lên xuốn sữ dụg nút cam và record,save dùng nút navigator.
nhạc chuông thì như jackson đã nói

trietvo

GÂY DỰNG
Bạn ơi,bây giờ mình muốn xóa contact,lại không thể xoá hàng loạt được,nó chỉ cho phép mình xoá 1từng cái một thui,chán we'

trietvo

GÂY DỰNG
jason said:
bạn cần thay đổi trong registry:
HKEY_CURRENT_USER
ControlPanel
Sounds
Ringtone0

Thay đổi nội dung trong SavedSound bằng đường dẫn đến thư mục bạn chứa ringtone. (vi du. /Storage Card/Rings/ )

Mình đã làm theo cách của bạn rồi,nhưng vẫn không được

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trietvo said:
Mình đã làm theo cách của bạn rồi,nhưng vẫn không được
kéo lê chọn hết contact là delete được ngày,còn về set ringtone xem cái này tham khảo

trietvo

GÂY DỰNG
Cái Win 2005 này nó không cho mình kéo lê contact để delete hàng loạt mới khổ chứ.
Vậy bạn có bít file chứa dữ liệu contact tên gì và ở đâu kh?Mình vào đó mình xóa nó cho tiện

trietvo

GÂY DỰNG
Mình thấy Win 2005 chỉ được cái tốt là thời gian dùng pin lấu hơn hẳn mấy bản cũ,còn mấy thứ khác phức tạp quá

jason

NHẬP HỘI
Để backup, bạn mở File explorer, chọn menu và view all files rồi copy file pim.vol từ thư mục My Device sang storage card.

File pim.vol chứa contacts, appointments và tasks.

Để restore, đổi file pim.vol ở My Device sang tên khác, rồi copy file pim.vol đã backup chèn lên. Sau đó bạn soft reset bằng chương trình soft để soft reset (ví dụ, spb pocket plus)

Để quan lý contact 1 cách tốt nhất, bạn nên dùng với outlook nếu có thể. WM5 không có lỗi gì về vấn đề save contact như bạn nói. Để upload contact từ SIM sang Contacts, bạn có thể đơn giản dùng Windows/simupload.exe hoặc AsukalSimManager.cab

Về phần Ringtone, bạn nên xem kỹ lại.
HKEY_CURRENT_USER
ControlPanel
Sounds
Ringtone0

Thay đổi nội dung trong SavedSound bằng đường dẫn đến thư mục bạn chứa ringtone. (vi du. /Storage Card/Rings/ --> Nếu bạn chứa ringtone ở thư mục Rings trong Storage Card).
Nhưng theo mình nghĩ nếu để trong storage card, khi wm5 không tìm thấy file, vi dụ như khi rút storage card ra, có thể nó sẽ tự động chuyển thành default. Vậy nên, bạn để ring vào chỗ khác không bị thay đổi, ví dụ như Extended Rom.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...