BA-IIs thay IC và màn hình thì IMEI có đổi ?

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười 2007 lúc 21:04
Tình hình là tuần trước máy em có vấn đề, đem ra CMS thì thấy bác Phương Anh chuẩn đoán là IC bị cháy và thay IC, nhưng thay xong màn hình tự nhiên hiện lên 1 vệt vàng, bác Phương Anh cũng rất nhiệt tình thay luôn màn hình cho em mà ko lấy tiền ( tổng thiệt hại khoảng 600k )

Có điều hôm lấy máy về em kiểm tra lại 1 lượt, thấy có 1 số hiện tượng sau :
_ Trước đây IMEI trong Device Information trùng với IMEI trên thân máy, nhưng hiện nay thì lại khác ? Em tưởng phải thay main thì IMEI mới bị đổi còn IC thì ảnh hưởng gì nhỉ ? Hay là thay IC thì IMEI cũng đổi ạ ? :eek:
_ Màn hình mới dùng tốt nhưng đôi lúc có hiện tượng nhấp nháy sáng ở phần dưới ( gần chỗ Contact ? )
_ Cứ tháo pin ra lắp lại thì thời gian trong máy tự trở về 12 p.m /12/ 2004 ( SR thì ko sao ) trong khi nhưng thiết lập khác không bị ảnh hưởng gì ? :confused:
_ Một vài phím trên bàn phím cứng mất tác dụng ( cái này chắc lỗi thật rồi, để hôm nào phải lên bảo hành :(

Xin các bác tư vấn giúp em xem sao, giờ nghĩ đến cảnh đem lên tiệm bảo hành, rồi lại ngồi đợi máy, biết đâu phát sinh lỗi mới làm em nản quá, nên muốn tìm hiểu trước :(

7 Tháng mười 2007 lúc 23:28
Cho mình đính chính lại chút thôi nhé
Máy của bạn nhân viên mình nhận trong tình trạng mất nguồn( lỗiIC....nói "cháy" nghe ghê chết)máy của bạn làm lên thay khoảng 4 con IC,sau đó bị một vết vàng trên màn hình(mặc dù đã ký vào màn hình và cáp màn hình).Mình vẫn thay luôn cả màn hình cho bạn luôn ..đó sự việc như thế
:p :p :p có ai ko giải thích giùm em deeeeeeeeeee

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 20:35
Hix, bác PA hiểu nhầm ý em rồi, em có trách cứ gì bác đâu, thực sự thì bác rất nhiệt tình, cái đó em cũng hiểu :). Em chỉ muốn hỏi về vụ IMEI vì hôm trước ngồi ở 117 MHD nói chuyện thì có ông anh phát biểu là chỉ có thay cả Main thì IMEI mới đổi còn thay IC thì ko đổi, em thấy lạ nhưng ngại call làm phiền bác nên mới post lên đây hỏi mọi người thôi. Nếu được thì bác confirm cho em 1 tiếng cũng ok mà :D

PS : Con máy của em cầm về dùng tốt 2 ngày thì lại bị y như lúc đầu, nhưng khác cái là cắm vào PC thì ko báo Undectected USB device như trước nên em nghĩ là do cục pin die thôi, đang chờ mua pin khác thay thế xem có lên ko, ko thì lại phải làm phiền bác :(

kizzmegbye

KỸ SƯ
GẮN KẾT
11 Tháng mười 2007 lúc 19:03
Thay 4 con IC thì biết đâu trong đó có cả Flash thì chắc chắn là IMEI sẽ bị đổi rồi!Nhưng cái đó đâu quan trong bác miễn sao máy khi sửa xong dùng ok là ngon rồi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday