Bác nào am hiểu về dopod cho em hỏi nhờ tí

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 22:55
Dòng máy của bạn thuộc Prophet bao gồm Qtek S200 / Dopod 818 Pro / Dopod 830 / Swisscom XPA s200 / O2 XDA Neo / i-mate JAMin / Orange SPV M600 / Vodafone VPA Compact S / T-Com TC 500 bạn có thể lưu ý tới từ Prophet để sau này biết cách tìm kiếm thông tin và ROM cho mình vì cấu hình phần cứng như nhau

Để Hardreset máy có 2 cách
  • Start > Settings > Clear Storage bấm 1234
  • Bấm và giữ đồng thời Camera và Comm rồi dùng bút nhấn vào Reset (vẫn giữ 2 phím kia) đến khi hiện thông báo "Press Send to restore factory default..." Bấm phím send call (phím xanh) để xác nhận thực hiện

giangnt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 09:44
Dòng máy của bạn thuộc Prophet bao gồm Qtek S200 / Dopod 818 Pro / Dopod 830 / Swisscom XPA s200 / O2 XDA Neo / i-mate JAMin / Orange SPV M600 / Vodafone VPA Compact S / T-Com TC 500 bạn có thể lưu ý tới từ Prophet để sau này biết cách tìm kiếm thông tin và ROM cho mình vì cấu hình phần cứng như nhau

Để Hardreset máy có 2 cách
  • Start > Settings > Clear Storage bấm 1234
  • Bấm và giữ đồng thời Camera và Comm rồi dùng bút nhấn vào Reset (vẫn giữ 2 phím kia) đến khi hiện thông báo "Press Send to restore factory default..." Bấm phím send call (phím xanh) để xác nhận thực hiện
Em hơi gà bác ạ nút Comm này là nút j ạ camera thì em hiểu ạ :D

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 10:06
Nút comm (viết tắt của communications) nằm cùng phía với nút camera, bên dưới nút volume.

Khi HR bằng cách này thì đồng thời nhấn vào nút camera và comm rồi chọt vào lỗ SR 1 phát. Rút bút ra nhưng vẫn giữ nguyên 1 nút trên cho đến khi hiện ra thông báo rồi buông tay và nhấn "send" màu xanh.

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 15:50
830 là chuyên dành cho thị trường Trung Quốc,mainboard của nó giống s200 hay 818pro.
một điều khác biệt là hàng chính hãng 830 ko có phần cứng wifi-------tại chính phủ TQ ko cho phép máy dđ mang chức năng wifi.(lý do của CP là nước mình đang làm 1 tiêu chuẩn riêng của mình về wifi mà sau này ko phải trả tiền cho cty nước ngoài,buồn cười nhất là cái tiêu chuẩn đó đã đc xay dụng 10000 năm rồi mà chẳng ra gì cả)

ps:đa phần người chơi ppc như mình ở bên TQ đều ko thèm mua hàng chính hãng TQ chính tại lý do wifi.

giangnt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 20:51
830 là chuyên dành cho thị trường Trung Quốc,mainboard của nó giống s200 hay 818pro.
một điều khác biệt là hàng chính hãng 830 ko có phần cứng wifi-------tại chính phủ TQ ko cho phép máy dđ mang chức năng wifi.(lý do của CP là nước mình đang làm 1 tiêu chuẩn riêng của mình về wifi mà sau này ko phải trả tiền cho cty nước ngoài,buồn cười nhất là cái tiêu chuẩn đó đã đc xay dụng 10000 năm rồi mà chẳng ra gì cả)

ps:đa phần người chơi ppc như mình ở bên TQ đều ko thèm mua hàng chính hãng TQ chính tại lý do wifi.
Nhưng con 830 này bạn em vẫn có wifi thì có thể hiểu là do đâu ko bác nhỉ .Mà vẫn còn 1 thắc mắc của em mà chưa bác nào để í đó là sao em search imei của nó trên mạng thì lại ra thông tin có tên la 818pro mà ko phải 830 em nghĩ ko phải là do đổi main vì imei vẫn trùng mà .Hôm nay em nghịch máy của nó cắm tai nghe vào tự nhiên lại ko nghe được loa ngoài nữa chán quá à :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó là trường hợp của bộ máy Spring Drive của Seiko
Lúc đầu thì cứ nghĩ, đã liên quan đến điện từ, liên quan đến tinh thể thạch anh thì tức là đồng hồ quartz, nhưng trong trường hợp này thì gần như là không phải vậy
Một sự kết hợp rất t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday