Bác nào biết cách cài Windows vào Ibook G4 giúp em với

tungsmart

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới được cho một chú ibook G4. Đang tập dùng MAC OS, nhưng vẫn nhớ Windows, muốn cài để chạy song song. Em biết là chú này hơi khó cài (vì không phải chip Intel mà vẫn là chip Power PC) Nhưng em đã nhìn thấy đâu đó có 1 bác cài Win98 trên Power Mac G3 rùi (cách đây đã lâu) Không biết bác nào biết cách chỉ em với nhé. Cám ơn các bác trước

treo650

Trèo, Tréo, Treo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của bạn chỉ có thể chạy giả lập bằng soft virtual PC của Microsoft thôi, còn nếu bạn muốn chạy song song hai hệ điều hành thì chỉ có cách dùng Mac chíp intel mà thôi.

thanh_tan

KHÔNG CHÍNH THỨC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có mấy cách em đã làm được rồi trên cái macbook cấu trúc Intel, chia sẻ với các bác

1. Dùng boot camp (load trên apple ấy) sau đó khi máy khởi động thì giữ phím Alt, nó sẽ cho phép chọn 1 trong 2 OS để khởi động. DK là đĩa cứng phải chia thành 2 đĩa khác nhau. Trên MacOS thì nhìn thấy đĩa win còn trên win lại ko thấy đĩa MAC

2. Dùng Parallels Desktop for Mac 2.2, cía này thì hay hơn là trên mac có cái cửa sổ, cửa sổ đó lại chạy win. YÊu cầu là ram lớn, nhưng nói chung cugnx chẳng có gì hay hớn cả.

3. cài virtual PC như các bác này dã nói

tuongnhuoctran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có mấy cách em đã làm được rồi trên cái macbook cấu trúc Intel, chia sẻ với các bác

1. Dùng boot camp (load trên apple ấy) sau đó khi máy khởi động thì giữ phím Alt, nó sẽ cho phép chọn 1 trong 2 OS để khởi động. DK là đĩa cứng phải chia thành 2 đĩa khác nhau. Trên MacOS thì nhìn thấy đĩa win còn trên win lại ko thấy đĩa MAC

2. Dùng Parallels Desktop for Mac 2.2, cía này thì hay hơn là trên mac có cái cửa sổ, cửa sổ đó lại chạy win. YÊu cầu là ram lớn, nhưng nói chung cugnx chẳng có gì hay hớn cả.

3. cài virtual PC như các bác này dã nói
Cách 1 không xài được vì bác âý không xài Mac chip intel ^0^. Cách 2 và 3 là khả thi nhưng với cấu hình ibook thì cài vào chỉ thêm bực mình thôi ^^.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyện là mình mới xài cái 6L dc vài ngày, trong mấy ngày đó thấy có rất nhiều sdt lạ gọi nhỡ vào máy, mình thấy lạ vì bt rất ít người gọi nhỡ mình, nhưng cũng nghĩ do ai nhá máy nên ko quan tâm.
Hôm nay gắn sim vô cái máy khác xài thì kỳ lạ là máy v ...
Lazada Vietnam Master card on Monday