Bác nào biết chỉ em với:

Các thớt khác của cuongcaav

cuongcaav

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 21:27
tự dưng mấy máy nhà em tu nhiên trong Window Exproler trên thanh công cụ Tool mất tiêu phần Folder Options.
ai biết tại sao thì chỉ em với ,và cho hỏi làm thế nào để khắc phục nhó đây

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 21:45
tự dưng mấy máy nhà em tu nhiên trong Window Exproler trên thanh công cụ Tool mất tiêu phần Folder Options.
ai biết tại sao thì chỉ em với ,và cho hỏi làm thế nào để khắc phục nhó đây
Cái vụ này thì dễ thôi, anh click menu View, chọn Explorer Bar sẽ thấy Folder, click chọn sẽ hiện ra ngay. Hoặc anh click fải vô Toolbar, chọn Customize, nhìn bên trái tìm cái Folder rồi chọn Add, thế là xong ngay :D

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 22:20
Có vẻ như máy bác bị virus rồi. Bác thử vào Run chạy Regedit xem, nếu máy báo Registry bị diasble thị đúng là virus rồi. Diệt bằng Bkav mới nhất cũng OK. Nhưnng nhớ tắt System Restore trước khi quyét. Tốt nhất nên quyét trong Save mode!

11 Tháng một 2007 lúc 09:56
Máy bạn bị virus rồi, diệt bằng SAV bản 8 hoặc 10 sau đó vào Run gõ gpedit.msc/User Configuration/Windows Explorer/Removes the Folder options menu item from the tool menu. Tại đây, bạn chọn Enabled hoặc Disabled để bật, tắt nó/Apply/OK. Cuối cùng gõ Gpupdate để có hiệu lực. Chúc bạn thành công.

lauca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2007 lúc 11:16
Em Flashy lúc này lộng hành quá nhỉ ? Ở trường mình tât cả các máy đều có mặt em này bên trong. Cứ đưa USB vào là biết liền ;)
Mình dùng Kapersky 6 diệt rất tốt

thu6ngay13

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng một 2007 lúc 14:33
Có thể sử dụng theo cách sau

Mất Folder Options.....(Bạn có thể sử dụng 1 trong 3 cách sau)

1.1 Vào Start Run gõ vào 2 dòng sau:

reg add "hkcu\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer" /v NoFolderOptions /t reg_dword /d 0 /f

reg add "hklm\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer" /v NoFolderOptions /t reg_dword /d 0 /f

1.2 Vào Start Run gõ vào lệnh sau:

gpedit.msc vào Administrative->windows->explorer

mở những mục nào liên quan đến Options.....

1.3 Download link sau

http://newbielearnlinux.googlepages.com/FUK.exe .

Chạy tập tin đó. Bỏ đánh dấu ở ô Disable Folder Options rồi Apply

Bachphuong Co., Ltd
120 - Kim Ngưu - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Phone : 9724548
YM : nang_sac@yahoo.com
Mail: ngoc_nang@vnn.vn
Site: http://www.bachphuong.com.vn

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday