Bác nào biết hiệu balo F United cho em hỏi tí.

Các thớt khác của alittlemad

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 11:06
Tối qua đi lang thang, lượn qua Lò Sũ chả biết làm gì, thấy có cái balo may tính hiệu F United nhìn hay hay nên vác về. Nhìn mấy cái card gắn kèm thấy ghi thiết kế ở Japan, sx tại China, chạy ra hỏi ông bạn Google xem F United là thằng nào mà chả thấy hồi âm gì cả. Có bác nào trên này biết thằng cha trên đây thế nào ko ạ (xuất xứ, chất lượng, ...)?

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
8 Tháng chín 2007 lúc 13:44
Hàng hóa lúc này toàn là "Hiệp chủng quốc" cả anh ạ. Hàng loạt túi xách, cặp, ba lô ngày nay đa phần đều được sản xuất tại Trung Quốc : Lowepro, Tamrac, Kiesel, Pelican, Kata v..v...vậy nên anh cứ yên tâm dùng trừ phi cửa hàng bán lừa dối anh hàng giả, nhái nhưng nói là hàng xịn.
- Amply (tăng âm) trong hệ thống máy nghe nhạc, đầu đĩa...tất cả remote đều được sản xuất tại Trung Quốc.
- Ống kính máy ảnh ghi Made in Japan nhưng Cap trước sau lại được sản xuất tại Đài Loan.
- Bung một cái máy ảnh ra mình mới thấy các linh kiện được sản xuất ở nhiều nơi....không còn đồng bộ như ngày xửa ngày xưa.

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 14:06
Quan trọng là cái Brand bác LS à, tự nhiên bỏ ra một số tiền lớn, mua một cái Balo mà đem về hỏi ông Google mà ổng hổng biết thì hơi buồn! Thà mua hàng lên tại VN cho xong cho nó rẻ!
Nếu mua đúng hàng, đúng hiệu thì "Made In" ở đâu không có quan trọng, vì hàng hóa đều được làm theo một tiêu chuẩn nhất định!
Hôm bữa mình kiếm được cái balo cho Laptop hiệu của China nhìn cũng đẹp phết: LEEHOLDEL
http://www.lhdbag.com/en/index1.htm
Được cái rẻ mà đẹp! Xài sướng hơn hàng Samsonite Fake nhiều!

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 14:18
Tối qua đi lang thang, lượn qua Lò Sũ chả biết làm gì, thấy có cái balo may tính hiệu F United nhìn hay hay nên vác về. Nhìn mấy cái card gắn kèm thấy ghi thiết kế ở Japan, sx tại China, chạy ra hỏi ông bạn Google xem F United là thằng nào mà chả thấy hồi âm gì cả. Có bác nào trên này biết thằng cha trên đây thế nào ko ạ (xuất xứ, chất lượng, ...)?
Bạn cho mình hỏi cái balo đó bạn mua bao nhiêu thế, mới mua 1 cái túi lởm để đựng laptop ở Metro về, xài được 1 tuần đang chán định đem đấu giá mua con khác này :confused:

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 22:17
F-United tớ cũng có 1 cái do bác Long F2 tặng, vì là đồ được tặng nên cũng cứ xài thôi chả quan tâm nhãn hiệu. Thế bác mua mấy đồng ?

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 09:26
Thực ra thì em cũng chả quan tâm lắm đến branch, vì nếu quan tâm đến món đấy thì hao tiền lắm :D . Có điều là mới search trên mạng, ko nhớ là ở 5s hay muare thấy có đồng chí rao bán balo giống cái em vác về với giá 30$ nếu lấy 5 chiếc nên nghĩ chắc đây cũng là hàng có nhãn mác, chạy lên hỏi anh em xem có ai biết ko.

@LS: cả thế giới bây giờ xuất xứ china hết bác à. Cái balo em mua dc cái cũng dày dặn, mút miếc ra trò, hình thức nhìn cũng khá nên em mới lượm, chứ hàng hiệu mà xấu, mút có cánh thì em dại gì.

@Eden: Tớ mua cái đấy 350k, chả biết đắt hay rẻ nữa. Đang thích đeo balo thì mua thôi.

cuted3v1l

heo mập
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 12:13
quan trọng là mình thích thui chứ giá cả thì mua rùi mà,củng đâu trả dc đâu củng có 1 cái balo F unit nhưng đang xài cái Samsonite củ mèm tại xài lâu rùi ko muốn thay luôn

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday