Bác nào biết soft nào xem Video res tầm 640x480 mà không giật ko

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 21:59
Em cứ nghĩ tình trạng giật này là ko khắc phục được chứ ạ :D bởi vì nó phụ thuộc vào bộ xử lí của PPC, tốc độ quá thấp nên ko đủ đáp ứng để chơi những file video "hạng nặng", hậu quả là tình trạng "cà giựt cà giựt" như vậy chứ ^^

Kinh nghiệm của em là dùng soft convert cái file đó nhẹ lại, giảm kích thước xuống vừa bằng kích thước màn hình PPC (VGA, QVGA, ...) để xem, khi xem fullscreen thì vẫn rõ nét như xem trên PC mà. Chứ xem 1 file 640x480 trên PPC như vậy thì hơi lãng phí (về sức chứa của thẻ nhớ cũng như nhìu thứ khác).

poochuse

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 22:48
để 320x240 thì ko nói làm gì, vấn đề là DVD-Rip tầm 640x480 cơ, nét lắm à, nhưng giật

23 Tháng năm 2007 lúc 21:38
Em dùng Exec + Core Player hoặc TCPMP đều hơi giật

THANKS
bác xài dvd rip thì lại chẳng giật, làm sao bác bắt 1 con chip PII xử lý dữ liệu của PIII đc (ví dụ thui nhé:D). hí hí, phần cứng đã ko đủ yêu cầu thì phần mềm nào cũng dzyj thui. bác muốn xem tốt ở resolusion 640*480 , thì bác cần dùng phần mềm chuyển định dạng nén nó nhỏ hơn (để bitrate khoảng 235 là đc rùi) bác nên xài phần mềm smartmovie converter để convert (hoặc all media converter chuyển sang định dạng divx xem với smartmovie/TCPMP) . chất lượng vẫn ko thay đổi là mấy (phải rất tinh mới nhận ra, nhất là ở màn hình nhỏ của o2), hiehie, chúc bác thành công.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday