Bác nào biết về mạng LAN chỉ giúp.

Các thớt khác của vanvu

vanvu

GÂY DỰNG
Công ty em xài mạng LAN, vừa cài đặt lại toàn bộ mạng, máy tính của em ở công ty hiện nay kg cài được phần mềm vào, đòi pass gì đó của máy chủ, mà pas máy chủ chẳng ai biết.
Các bác cho em hỏi có cách nào cài soft vào máy của em dc kg?

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này theo em biết là USER của anh trong cty bị giới hạn quyền rồi, giống như việc anh đi tham dự 1 buổi tiệc mà chỉ được ngồi ghế dạng khách thường chứ kg fải VIP :D, anh thử nhờ anh Admin của cty mở cho anh thêm vài quyền nữa đi, hay chuyển qua 1 GROUP khác có nhiều quyền hơn, rồi cafe hay thuốc lá hay bia bọt gì đó cho êm ạ :D.

vanvu

GÂY DỰNG
Cái này theo em biết là USER của anh trong cty bị giới hạn quyền rồi, giống như việc anh đi tham dự 1 buổi tiệc mà chỉ được ngồi ghế dạng khách thường chứ kg fải VIP :D, anh thử nhờ anh Admin của cty mở cho anh thêm vài quyền nữa đi, hay chuyển qua 1 GROUP khác có nhiều quyền hơn, rồi cafe hay thuốc lá hay bia bọt gì đó cho êm ạ :D.

Chỗ mình làm kg có admin, IT gì hết, chỉ ký hợp đồng bảo trì mạng với IT, lâu lâu nó vào bảo trì thôi.

salome2

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này không liên quan tới mạng LAN của công ty bạn,mà chỉ do User của bạn không được quyền cài phần mềm mới,chỉ cần bạn Login vào Admin của máy (Lokal) thì bạn cỏ thể cài được rồi.

nam_newport

Thành viên dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Do bạn không có quyền user administration nên không setup thêm soft cho máy và config được, bạn chỉ cần logout user hiện tại và login bằng user Admin là sẽ thao tác được toàn bộ thôi.

Dzungscor

No. 46058
Staff member
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khởi động máy đến màn hình welcome, bấm tổ hợp Ctrl - Alt - Del 2 lần, chọn Administrator acc hoặc nếu không có thì gõ vào chổ tên đăng nhập là Administrator, vào = TK này thì cài gì mà chẳng được :)

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khổ cái là nhiều khi các bạn bảo trì máy tính đặt Pass cho Admin acc rồi. :D

billtruc

/dis'kʌvəri - ai laik it/
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Công ty em xài mạng LAN, vừa cài đặt lại toàn bộ mạng, máy tính của em ở công ty hiện nay kg cài được phần mềm vào, đòi pass gì đó của máy chủ, mà pas máy chủ chẳng ai biết.
Các bác cho em hỏi có cách nào cài soft vào máy của em dc kg?

tìm trình portable mà xài, hoặc cài máy ảo thử coi sao :D

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái này lại là chuyện khác mất rồi :D
Nhưng mà phá pass admin cũng đâu phải khó lắm đâu :D

Với bác hoặc em hoặc các bạn hay lọ mọ thì đúng là ko khó thật, nhưng em nghĩ với bạn chủ topic sẽ khó, vì vấn đề bạn ý đang hỏi đây quá đơn giản mà. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.