Bác nào cao thủ chỉ hộ cái...

B

BMW318i

Em mới cài lại OS XP SP2 cho thằng T41 của em, nhưng khốn nỗi sau khi cài xong thì đèn báo Bluetooth không sáng nữa, windows cũng chẳng tìm thấy thiết bị phần cứng Bluetooth trong máy nữa. Em tìm trên trang IBM chỉ thấy có soft Intergrated Bluetooth II, cài vào thì chỉ là soft, nhưng windows không nhận diện được tiết bị trong máy nên cũng chẳng làm gì được. Bác nào rành mấy vụ này chỉ em 1 tiếng học hỏi với?!
Tks nhiều!

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
BMW318i said:
Em mới cài lại OS XP SP2 cho thằng T41 của em, nhưng khốn nỗi sau khi cài xong thì đèn báo Bluetooth không sáng nữa, windows cũng chẳng tìm thấy thiết bị phần cứng Bluetooth trong máy nữa. Em tìm trên trang IBM chỉ thấy có soft Intergrated Bluetooth II, cài vào thì chỉ là soft, nhưng windows không nhận diện được tiết bị trong máy nên cũng chẳng làm gì được. Bác nào rành mấy vụ này chỉ em 1 tiếng học hỏi với?!
Tks nhiều!

Hỏi câu ngu ngơ, T41 có BT hả bác? Bạn em có 1 cái mà em chẳng biết máy nó có BT hay không nữa, xem thông tin trên IBM thì không thấy nói tới. Không hiểu sao nữa???

anacoda

GÂY DỰNG
Quá đơn giản, Press phím Fn và F5 để mở chức năng Bluetooth, lúc đó windows XP sẽ tự nhận diện được thiết bị và đèn báo bluetooth khắc sáng ngay thôi.

@tovanhung: bác vào xem catalogue của thằng T41 đó, giới thiệu về nó kỹ lắm mà, trong mấy trang web bán latop của Việt Nam cũng có giới thiệu về nó. IBM T41 đầy đủ đồ chơi hết (wifi, BT,...).

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
BẠN ANACODA NÓI ĐÚNG RỒI ĐÓ FN+F5
ĐÓ LÀ PHIẾM NÓNG ĐỂ BẬT BLUETOOTH VÀ WIRELESS

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HOANG LU HAN said:
BẠN ANACODA NÓI ĐÚNG RỒI ĐÓ FN+F5
ĐÓ LÀ PHIẾM NÓNG ĐỂ BẬT BLUETOOTH VÀ WIRELESS
không phải máy nào cài lại cũng có thể sử dụng được cái phím nóng ấy, nhiều máy phải cài driver cho mấy cái phím nóng thì nó mới họat động.

Tư Triều

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hê hê, em lại nhảy vào đây với câu hỏi cũ.
Đúng là WINXP-SP2 không xài bluetooth dễ dàng.
Cắm usb bluetooth vào là dưới thanh công cụ hiện kên biểu tượng bluetooth device chứ không phải là biểu tượng điều khiển việc kết nối bluetôth như
XP-SP1. Nhấn chuột phải vào đấy sẽ có các mục :
... send files, receive files, join a personal area network ...
nếu chọn join a peronal area network thì sẽ tạo được một kết nối, có biểu tượng blueTooth network connection ở dưới thanh công cụ pc (như kiểu mạng lan), bên PDA thì trong bluetooth Manager / active connection / incoming connection có biểu tượng của PC.
Tuy nhiên chỉ đựoc có thế, nếu tạo một connect để truyên file, đồng bộ dữ liệu ở PDA thì không thể được,nó sẽ hiện ra thông báo :
the request service is not running on this device.Please make sure the service is enable ...
XP-SP2 loằng ngoằng thế. Hồi xưa SP1 em vấn kết nối ầm ầm mà dễ ẹc

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
WinXP SP2 kèn BT lắm... em dùng SP1 chạy ngon lành tuy nhiên lên Sp2 thì chập chờn còn lên win Media center thì toi luôn BT không thèm nhận :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt