Bác nào có DVD MacOS cài đặt cho Imac Intel không

aym_78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 10:23
Mình có con Imac Intel Core Duo 1.83Ghz
Một lần táy máy upgrade Mac OS lên bản 10.4.9 thì bị crash bây giờ không vào Mac được, bác nào có đĩa cài lại Mac cho mình mượn với, cảm ơn rất nhiều.
Đĩa gốc của mình thì lại đánh mất mất rồi.

Cảm ơn.

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 10:30
Mình có con Imac Intel Core Duo 1.83Ghz
Một lần táy máy upgrade Mac OS lên bản 10.4.9 thì bị crash bây giờ không vào Mac được, bác nào có đĩa cài lại Mac cho mình mượn với, cảm ơn rất nhiều.
Đĩa gốc của mình thì lại đánh mất mất rồi.

Cảm ơn.
Bác phải nói rõ là bác xài model nào của Apple, vì đĩa cài nó phụ thuộc model bác ạ. Mình liệt kê sơ khởi: Mac Book Duo Core, Mac Book Duo 2 Core, MacBook Pro 15", 17" (và là Duo Core hay Duo 2 Core), v.v...
Mỗi dòng phải dùng đúng đĩa thì mới cài được bác ạ.

21 Tháng năm 2007 lúc 21:48
Bác ơi, bác ở HN hay sài gòn đấy, tôi ở HN, nếu được thế thì tốt quá, cảm ơn bác rất nhiều, máy của tôi là dòng Imac 17" nhưng chắc sài đĩa 20" được.

1 Tháng sáu 2007 lúc 14:45
Cảm ơn anh Hải rất nhiều, em đã khôi phục được chú Imac thành công, không có anh chắc cho nó nằm đắp chiếu quá ....
Vấn đề gì đâu, bây giờ anh lại nhờ lại chú đây:D
Anh muốn xóa đi partition Window nhưng khi chạy lại boocamp thì nó lại không cho access vào bất cứ partition nào cả. chẳng biết thế nào. Hôm nào rảnh xuống giải quyết cho anh nhé. Nhắn YM chẳng thấy đâu nên mới post lên đây.

aym_78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 22:43
Chào anh, dạo này e quên mất không vào trang này, hôm này vào mới biết anh hỏi, việc này đơn giản lắm anh ạ, anh chạy bootcamp ở trong Mac sau đó nó có chức năng reside lại partition tức là xóa cái partition win đi, thế là anh lại có ổ Mac đầy đủ như cũ thôi anh ạ, mọi việc chỉ như thế thôi

3 Tháng sáu 2007 lúc 06:47
Chào anh, dạo này e quên mất không vào trang này, hôm này vào mới biết anh hỏi, việc này đơn giản lắm anh ạ, anh chạy bootcamp ở trong Mac sau đó nó có chức năng reside lại partition tức là xóa cái partition win đi, thế là anh lại có ổ Mac đầy đủ như cũ thôi anh ạ, mọi việc chỉ như thế thôi
Thank cậu, hình nhu boocamp của cậu nó là phiên bản 2 chứ của anh là phiên bản 1 nó không có chức năng này. Hơn nữa, đến đoạn chọn ổ đĩa nào thì cả 2 ổ đĩa đều có báo là không được phép vào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday