Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với !Giúp em với

tuanthanh2408

NHẬP HỘI
:(:)(:)((Số là em đg sử dụng máy HP G60-447CL. Bửa trước do bị mất file boot nên bị lổi win ko chạy vào win được! Em chỉ định repair thui :-S! Nhưng đây là lần đầu tiên xài win vista nên ko bít làm như thế nào nó chạy thẳng va format lại nguyên ổ SYSTEM ! Bây giờ em muốn chạy recovery lại win bản quyền OEM của máy em thì em phải làm sao! Các bác giúp em với :(:)(:)((!em cũng ko bít là phân vùng Recover của máy em còn hay ko nửa! Giúp giùm em nhanh nhanh nha các bác! Cảm ơn các bác nhìu

chibinh

GÂY DỰNG
đa số partion chứa phần khôi phục đều đã được ẩn, nên format ổ C em nghĩ cũng không mất đâu. Bác cứ đưa dĩa Recovery vào và làm theo từng bước là được rồi

dungla

GÂY DỰNG
Nếu bác có đĩa recovery thì nhét đĩa vào chạy là được.

Nếu không có đĩa, mà vùng recovery trên ổ cứng đã bị format thì tốt nhất bác nên nhờ bác nào có vùng recovery của máy cùng seri làm cho cái đĩa recovery rồi cài là ngon.

Bản quyền vista theo máy của bác là gì? Nếu là Home thì tôi nghĩ cũng chả nên recovery làm gì. Mua cái bản Pro hoặc Business mà dùng cho sướng

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Format đia C : SYSTEM thì chưa mất phân cùng recovery đâu nhé. Bạn có thể cài lại cái Win Vista trên đĩa C sau đó chọn Repair System 1 lần nữa là có thể chạy lại recovery ngon lành.

1102

***Dự bị hạng ruồi ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khi khởi động máy nếu có báo"" Press F... to recovery" thì bạn cú theo hướng dẫn mà phang thôi, nhớ chú ý hướng dẫn nhé

spiderman

GÂY DỰNG
Khi khởi động máy nếu có báo"" Press F... to recovery" thì bạn cú theo hướng dẫn mà phang thôi, nhớ chú ý hướng dẫn nhé

Bạn cứ làm theo hướng dẫn này trước. Nếu thật sự bị xóa luôn ổ Recovery thì vẫn còn cách mượn đĩa Recovery của máy cùng serie để chạy nên bạn yên tâm nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.