Bác nào đã từng sửa qua Laptop bị sọc màn hình xin chỉ giáo!

Các thớt khác của khoahocphothong

khoahocphothong

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2008 lúc 09:51
Em đang xài con Toshiba Tecra A3, hôm trước mang đi bị cấn kiểu gì không biết mà màn hình bị sọc xanh lè như cọng tóc xổ dọc màn hình. Xài vài bữa cái nó hết. Rồi nó bị sọc lại. Bây giờ nó lại thêm 1 sọc nữa rồi. Bạn hiền nào có kinh nghiệm sửa cái này xin chỉ giáo. Đi thay màn hình chắc chết tiền luôn.
Cảm ơn!

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 20:59
Em đang xài con Toshiba Tecra A3, hôm trước mang đi bị cấn kiểu gì không biết mà màn hình bị sọc xanh lè như cọng tóc xổ dọc màn hình. Xài vài bữa cái nó hết. Rồi nó bị sọc lại. Bây giờ nó lại thêm 1 sọc nữa rồi. Bạn hiền nào có kinh nghiệm sửa cái này xin chỉ giáo. Đi thay màn hình chắc chết tiền luôn.
Cảm ơn!
Màn hình bị một sọc ,rồi nhiều sọc ...Trên panel Lcd TFT( Thin Film Transistor )
là tổ hợp ma trận phân giải theo chiều dọc và chiều ngang
Thông thường sọc theo chiều dọc rất dể bị hơn là chiều ngang
Do thao tác của người sử dụng mà lực gấp của 2 bên bản lề của máy không đều nhau ...tao ra lực căng theo chiều ngang ( bị võng ) làm hở các Bẹ chíp MA TRẬN DỌC ....Cho nên khi gấp màn hình ta nên nắm ở giữa mà gấp ....chia đều lực ( trên cái webcam nếu có :D)
Nếu nhẹ có thể ép lại được tỉ lệ thành công 70%
Nếu không được thì thay luôn cả Bẹ ma trận ,tỉ lệ thành công 85%
Trước đây thì trường hợp sọc hình này là Pó tay
Thân

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 21:42
Bổ sung thêm một chút : Lỗi có thể bắt đầu với một điểm nhỏ sau đó nhanh chóng biến thành một đường dài cả màn hình (như sợi tóc). Lỗi có thể tự nhiên hết trong lần sử dụng sau hoặc có thể không thể khôi phục.

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 12:24
Bộ Sung Thêm. Nếu Mà Bị Soc Thẳng đúng Thì Khó Sửa Lắm. Chỉ Có Nước Thay MàN Hình Thôi.
Bác có thể giải thích chi tiết không? Em lại nghĩ nó bị lỏng cáp, do em có 1 cái lap bị màn hình đúng y chang như vậy, trước kia lấy tay bóp bóp thì nó hết. Đang định đem ra nhờ chỗ bác cứu mà k sửa được thì thua rùi :(( . Hix hix

hiepphoma

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 15:36
Bác có thể giải thích chi tiết không? Em lại nghĩ nó bị lỏng cáp, do em có 1 cái lap bị màn hình đúng y chang như vậy, trước kia lấy tay bóp bóp thì nó hết. Đang định đem ra nhờ chỗ bác cứu mà k sửa được thì thua rùi :(( . Hix hix
bị như vậy la nó bị main trên màn hình đó.ko phải bị cáp đâu.bạn đưa tới địa chỉ: 15 trương quốc dung,f8,q.pn.o đó sửa dc.thanks

khoahocphothong

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2008 lúc 19:12
bị như vậy la nó bị main trên màn hình đó.ko phải bị cáp đâu.bạn đưa tới địa chỉ: 15 trương quốc dung,f8,q.pn.o đó sửa dc.thanks
Chỗ này có phải là Hoàng hân laptop không?

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday