Bác nào đã upgarade Free của laptop HP cho Win Vista chưa

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 08:24
Khi em mua cái Laptop HP thì nhận được 1 tờ giấy hướng dẫn vào trang web của HP để Up Free lên Windows Vista từ ngày 31/10/2006 - 31/03/2007.
Cụ thể : Win Home -> Vista Home
Win MCE -> Vista Home Premium
Win XP Pro -> Vista Business
http://h20219.www2.hp.com/services/cache/416458-0-0-225-121.html
Khi em vào order nhập 15 số Microsoft’s Certificate of Authenticity ( COA ) của Win MCE thì nó thông báo mã số trên ko có trong hệ thống.
Bác nào đã order được thì cho chút kinh nghiệm nhé

6 Tháng hai 2007 lúc 10:28
Khi em mua cái Laptop HP thì nhận được 1 tờ giấy hướng dẫn vào trang web của HP để Up Free lên Windows Vista từ ngày 31/10/2006 - 31/03/2007.
Cụ thể : Win Home -> Vista Home
Win MCE -> Vista Home Premium
Win XP Pro -> Vista Business
http://h20219.www2.hp.com/services/cache/416458-0-0-225-121.html
Khi em vào order nhập 15 số Microsoft’s Certificate of Authenticity ( COA ) của Win MCE thì nó thông báo mã số trên ko có trong hệ thống.
Bác nào đã order được thì cho chút kinh nghiệm nhé
Ko phải vào cái order đâu anh ạ.
Vào cái chỗ Windown Vista ( bên phải).
Sau đó anh điền vào form.
Vấn đề còn lại là thanh toán tiền ship dvd tu USA về VN bằng Master or Visa card.
Bác có master card ko?

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 14:04
Hic. em order rồi mất 19,9$. nó kèm theo cái driver nữa, máy em là Win MCE đc up lên Vista Home premium.
Debit của em ko thanhtóan được nên mượn thẻ của đứa bạn, anh mượn bác nào cso thanh toán giúp nhé

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 20:30
không có Master card thì bó tay huh các bác, máy em nằm trong diện upgrade win vista buiness free, không biết trung tâm hỗ trợ khách hàng HP Việt Nam có giúp mình chuyện ship DVD về VN trả phí tại VN. Hay có bác nào giúp mình xin hậu tạ :)

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 21:49
@thanhminhppc : nó chấp nhận thẻ Visa Card, Master Card, American EXpress Card. em swr dụng thẻ Visa Debit nó ko chấp nhận, em mượn cái thẻ Master Card gõ Tên và seri card là nó chấp nhận liền. Em order đc cái Win Home premium và cái DVD driver. Chỉ chịu tiền ship thôi 19,99$

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 22:12
@thanhminhppc : nó chấp nhận thẻ Visa Card, Master Card, American EXpress Card. em swr dụng thẻ Visa Debit nó ko chấp nhận, em mượn cái thẻ Master Card gõ Tên và seri card là nó chấp nhận liền. Em order đc cái Win Home premium và cái DVD driver. Chỉ chịu tiền ship thôi 19,99$
Nó chỉ ship DVD về địa chỉ đăng ký thẻ thôi đúng không bác? hic hic e dùng visa debit cũng không được. Giờ đang loay hoay tìm người có mastercard mà chưa xong.

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 18:43
hp có yêu cầu hóa đơn mua hàng ko bác, nếu mất hóa đơn thì chứng minh thế nào bác nhĩ

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday