Bác nào đi Sing bằng Tiger Airway rồi xin chỉ giáo!

Các thớt khác của SevenUp

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 21:17
Xin hỏi có bác nào đã đi Singapore bằng Tiger Airway chưa cho em hỏi vài câu:

1. Thủ tục mua vé có dễ dàng?
2. Thủ tục check in / kiểm tra hành lý có bình thường như các hãng hàng không khác không?
3. Số kg hành lý tiêu chuẩn cho gửi theo cùng chuyến bay?

Và còn kinh nghiệm gì nữa thì xin ý kiến các bác.

Xin cảm ơn.
SevenUp

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 21:22
Em đi rồi xin trả lời cho bác như sau
1) Mua vé rất dễ dàng,bác có thể mua vé ở các điểm bán vé hoặc mua vé trực tiếp ở trên trang chủ của nó nếu bác có credit card hoặc debit card (debit card thì nhiều ngân hàng phát hành lắm rồi,đang ký cũng dễ dàng),mua trên mạng thì rẻ hơn mua ở các điểm bán vé vài $ hoặc có khi lên đến vài chục $
2)Thủ tục như các hãng hàng không khác thôi
3) Bác cầm tay được 7kg,còn gửi được 15 kg free,nếu thừa cân thì thêm tiền thôi.
Chú ý là phải nộp lệ phí sân bay 14$ ở sân bay nữa :p
Trên máy bay bon tiếp viên của tigerair sẽ cho bác 1 cái form nhập cảnh ở Sing,mình điền trước trên máy bay rồi đến Sing nhập cảnh với hải quan là xong:D

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 22:39
Thêm 1 cái nữa là đi Tiger Air bác sẽ ra vào ở Terminal 3 (Budget Terminal) của Changi Airport, sẽ ko có nhiều đồ đạc để mua như ở 2 Terminal kia, và cũng xấu hơn nữa.

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 12:43
Xin cảm ơn hai bác wwww và ducga.
TR chỉ cho gửi cùng chuyến 15kg thôi thì hơi hẻo các bác nhỉ :-(

Em cũng đã đôi lần đi Sing nhưng toàn là công cán bằng tiền cty. Lần này là vì việc riêng ngắn ngày nên phải lưu ý ngân sách một tí.

SevenUp

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng một 2007 lúc 12:47
Đi TigerAirways nếu không mua vé trước thì thường cũng khá mắc ! ~ 120-160$/2-ways

Theo mình thì chơi luôn Garuda (indo) cũng ok, 180$... an uống, xách tay & goi bình thường... xuống T1 ..thoải mái

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 14:05
còn cái nữa là trên máy bay TigerAirway giá cafe là 2S$ / cốc uống chẳng ra cái gì, ăn thì còn đắt hơn nữa he..he nên tốt nhất trước khi lên nhớ ăn no vì bay tầm giờ ăn tối mà từ 6h tối đến 11h đêm là đến nơi.

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 17:06
Đi gấp thì đi Indo đi 7up ơi, đi TR cực chẳng đã mà cũng đâu có rẻ gì bao nhiêu đâu. TR mua trước càng xa càng rẻ. Coi chừng phải nhịn khát nước 2 tiếng đó.
Đi TigerAirways nếu không mua vé trước thì thường cũng khá mắc ! ~ 120-160$/2-ways.

Theo mình thì chơi luôn Garuda (indo) cũng ok, 180$... an uống, xách tay & goi bình thường... xuống T1 ..thoải mái.

Đi Garuda thì đến thẳng phòng vé của nó mua hả các bác?
Mình chưa tự đi mua vé bao giờ vì đi công cán thì cty có người lo rùi :p

TR thì phải tự đến phòng vé để mua.
Mình kiểm tra giá vé của TR thì đi + về + thuế = 168 usd (trong tuần sau).

SevenUp

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 17:15
còn cái nữa là trên máy bay TigerAirway giá cafe là 2S$ / cốc uống chẳng ra cái gì, ăn thì còn đắt hơn nữa he..he nên tốt nhất trước khi lên nhớ ăn no vì bay tầm giờ ăn tối mà từ 6h tối đến 11h đêm là đến nơi.
Bay từ HCM hình như là giờ buổi trưa.
Mình nghe nói là TR k0 cho đem thức ăn thức uống lên máy bay, giá vé thì lại không bao gồm ăn uống. Thế thì triệt buộc rồi còn gì :eek:

Đói lắm, chịu sao thấu :p

SevenUp

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
K HANDHELD CAFÉ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday