bác nào dùng Acronis Disk Director chia lại đĩa chỉ em với

Các thớt khác của mabu_mabu
24 Tháng tám 2007 lúc 15:46
mấy bác cho em hỏi về cái Acronis Disk Director (ADD) chia đĩa sao cho không mất win bản quyền vista (em dùng laptop Toshiba mới chưa chia đĩa)
em đọc trên diễn đàn thấy khuyên sài, em đã dùng đĩa LHT thử với ADD, vô trong rồi thấy có 2 phân vùng: 1 là ổ cứng 73GB em thấy trong win, 1 cái với label là Toshiba system volume 1,33GB_ chắc là phân vùng recovery (em có đĩa recovery)
Vậy em phải làm thế nào cụ thể. Em thấy có resize và create. Em phải resize trước rồi mới create hay create trực tiếp từ ổ 73GB.
Mong các bác dùng rồi chỉ dẫn cho em.
Em đã thử vô partition magic thì nó báo error mã gì em quên rồi (màu vàng hết luôn) chắc là do có cái phân vùng recovery. Vụ này đó giờ mới gặp vì em mới xài laptop lần đầu.
Thanks các bác giúp đỡ
Còn một chuyện nữa là làm sao em Recovery lại, máy em toshiba A135 (từ đầu luôn nha mấy bác, nhấn nút nguồn rồi nhấn tiếp gì nữa, làm tiếp gì nữa để vô phần recovery ...)

24 Tháng tám 2007 lúc 15:59
trước tiên phải resize xong rồi cho cái đĩa C nhỏ dung lượng lại!
sau đó create cái fân vùng vừa dư ra thành một đĩa logical , sau đó create phân vùng đó thành Fat32 ỏ NTFS tùy bạn !

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 16:17
mấy bác cho em hỏi về cái Acronis Disk Director (ADD) chia đĩa sao cho không mất win bản quyền vista (em dùng laptop Toshiba mới chưa chia đĩa)
em đọc trên diễn đàn thấy khuyên sài, em đã dùng đĩa LHT thử với ADD, vô trong rồi thấy có 2 phân vùng: 1 là ổ cứng 73GB em thấy trong win, 1 cái với label là Toshiba system volume 1,33GB_ chắc là phân vùng recovery (em có đĩa recovery)
Vậy em phải làm thế nào cụ thể. Em thấy có resize và create. Em phải resize trước rồi mới create hay create trực tiếp từ ổ 73GB.
Mong các bác dùng rồi chỉ dẫn cho em.
Em đã thử vô partition magic thì nó báo error mã gì em quên rồi (màu vàng hết luôn) chắc là do có cái phân vùng recovery. Vụ này đó giờ mới gặp vì em mới xài laptop lần đầu.
Thanks các bác giúp đỡ
Còn một chuyện nữa là làm sao em Recovery lại, máy em toshiba A135 (từ đầu luôn nha mấy bác, nhấn nút nguồn rồi nhấn tiếp gì nữa, làm tiếp gì nữa để vô phần recovery ...)
Cái này bạn Search trên diễn đàn đã cso bài hướng dẫn cụ thể rồi mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday