Bác nào dùng Neo rồi chỉ em cái

Status
Không mở trả lời sau này.
24 Tháng mười hai 2006 lúc 23:16
Bác nào đã dùng O2 Neo rồi có thể nó cho em xem con đấy dùng có được không vậy, chất lượng như thế nào. Có thường xuyên bị lỗi không, và nếu so với O2 Mini và Atom thì chất lượng con nào hơn. Em không cần so về tính năng và cấu hình đâu chỉ cần biết con nào ít bị lối hơn thôi.

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười hai 2006 lúc 23:31
Bác nào đã dùng O2 Neo rồi có thể nó cho em xem con đấy dùng có được không vậy, chất lượng như thế nào. Có thường xuyên bị lỗi không, và nếu so với O2 Mini và Atom thì chất lượng con nào hơn. Em không cần so về tính năng và cấu hình đâu chỉ cần biết con nào ít bị lối hơn thôi.
Lỗi thì tuỳ bản Rom thôi, tuy nhiên 02 Neo có một số nhược điểm như: Chạy chậm hơn Mini và Atom, xem phim ảnh bị giật, một số con loa ngoài kém, rè. Còn lại dùng khá ổn, pin sóng ok. Nếu bạn không quá coi trọng tốc độ và Multimedia thì con này dùng được.

o2s

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng mười hai 2006 lúc 02:39
O2 mini < O2 Neo < Atom < Atom exec
Ban noi "Em không cần so về tính năng và cấu hình đâu chỉ cần biết con nào ít bị lối hơn thôi"!!! thi theo minh ban dung Smart phone thi tot hon day :(

25 Tháng mười hai 2006 lúc 07:25
vấn đề loa Neo

Lỗi thì tuỳ bản Rom thôi, tuy nhiên 02 Neo có một số nhược điểm như: Chạy chậm hơn Mini và Atom, xem phim ảnh bị giật, một số con loa ngoài kém, rè. Còn lại dùng khá ổn, pin sóng ok. Nếu bạn không quá coi trọng tốc độ và Multimedia thì con này dùng được.
Neo của tôi mua rin 100%, mới xài vài ngày loa ko nghe, tai nghe thì hay, fone tới chỉ biết bằng rung, giờ fải làm sao các bạn? giúp mình với!

25 Tháng mười hai 2006 lúc 08:03
Neo!

Cẩn thận khi dùng Neo
Tôi cũng đã tin tưởng nên dùng Neo, trời ơi, chuối đến không ngờ, mới dùng có mấy ngày thì....loa ngoài teo, máy thì chậm cực, xem phim chẳng trơn tru gì cả. Bực cả mình nên đổi con Atom dùng rồi.
Atom giờ đã fix được các lỗi nên dùng sướng lắm.
Hãy dùng Atom đi để khỏi ân hận.

25 Tháng mười hai 2006 lúc 11:12
Mình đang xài con Neo ne thấy nó chạy ok lắm nói về tốc độ thì ko nhanh bằng Atom đâu,nhưng bạn up đúng bản ROM thì xài không vấn đề gì,giá cả vừa túi tiền và thời trang nữa đó bạn

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2006 lúc 11:25
Cùng giá tiền đó thì chuyển qua dùng O2MiniS, nó dầy hơn chút nhưng có nhiều tính năng hay hơn.

pekvocey

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng mười hai 2006 lúc 12:15
hihi, em dùng O2Neo nè, k có vấn đề gì cả, nhỏ, gọn hơn, chạy cũng nhanh, tùy bác set thui, dùng SkTools set Performance là chạy cực tốt, còn bản rom thì ổn định, đag xài bản rom 2.20 Qtek aku 2.3 - 8mb chạy rất tốt, nói chung là cũng fải bít chút ít cơ bản về ppc để đối phó với các vấn đề HardReset (tạo file image ghost để backup), Reset (khi máy bị treo).

Còn về vấn đề multimedia thì khi coi phim, các phim của bác nên set lại bitrate nhỏ lại (khoảg 225 kbps) thì xem vô tư, khung thì để vừa thui, 320x240, k nên để chế độ DVD 640 x 480 vì chắc chắn hình ảnh k tốt và còn bị giựt nữa...

Còn loa ngoài thì nghe k lớn lém, đủ báo thức cả phòng em :D, em xài đến bi giờ mà chưa bị hư, em may mắn chăng??!!..
em k dùng phone tai để nghe nhạc và nghe phone nên k bít chất lượng nhạc thế nào vì nếu nghe nhạc thì mua đại ipod cho rùi, sợ cồng kềnh thì mua shuffle hay iriver u10 cho nhỏ gọn, nghe nhạc cũng hay hơn...
còn nghe điện thoại thì nếu sợ lấy ra lấy vào thì mua 1tai nghe bluetooth, vậy là ổn.. :)
Lúc trước em cũng phân vân giữa atom và neo... nhưng cuối cùng cũng đã chọn lựa được... em mua máy neo mới 100% vì chưa từng xài wa nên k mún mạo hiểm... và xài rất ổn..

+ nếu thích nhắn tin thì miniS (có bàn phím), cấu hình y như Neo chip 200Mhz (nhưg hình như Duo Core??! :D), nhưng rẻ hơn vì chụp hình 1.3mpx (có flash), sử dụng thẻ miniSD.
+ Thích mỏng hơn, nhỏ gọn, giá tốt thì Neo, chụp hình 2mpx (k flash), thẻ SD thông dụng, load bản rom 2.20 - aku 2.3 - 8mb page pool thì đã fix sẵn những cái registry như Hide Sim contacts, SMS Delivery Report, File cache Size 16k.... chạy ổn định.
+ Chip nhanh hơn (??!!) thì dùng Atom (em chưa thử!), bác cứ search trên diễn đàn từ "Atom" để bít những ưu khuyết của em í... giá thì mắc hơn.. Atom Exec lại càng mắc hơn nữa... (theo riêg em thì nếu xài Atom thì cho nó lên thành Atom Exec luôn, còn k thì đợi tiếp chờ o2 flame và Atom gì gì đó sắp ra??!! :D)

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2006 lúc 13:16
Neo của tôi mua rin 100%, mới xài vài ngày loa ko nghe, tai nghe thì hay, fone tới chỉ biết bằng rung, giờ fải làm sao các bạn? giúp mình với!
Máy của bạn bị lỗi trong lỗ cắm phone, cái lá đồng bị dính nên khi rút tai nghe ra máy vẫn nhận là đang cắm tai nên không có loa ngoài, chứ thực ra loa ngoài bạn không sao cả. Bạn lấy lại tai nghe cắm vào cắm ra vài lần xem có đc không, xoay đi xoay lại xem thế nào, không thì may ra ngoài người ta căn cho vậy.

@pekvocey: Mình chỉ bảo 1 số ít loa ngoài Neo bị rè thôi, ví dụ như thằng bạn mình lấy 2 con cùng nhau, 1 con nó dùng thì ngon lành, 1 con thằng em dùng loa ngoài bị lỗi :(

@vinte1234: Chuối là sao hả bạn? Neo bị khoản xem phim chậm, có thể khắc phục tạm bằng cách làm lại phim, Loa của bạn tèo là do lỗi trên thôi, còn lại Neo cũng là lựa chọn hợp lý đấy chứ?

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cách đây 2-3 hôm em có lập thread “giảm giá cực sock vài mẫu đồng hồ” ở box mua bán đồng hồ và phụ kiện và hôm nay vào ko thấy thread đó đâu nữa, có lẽ bị mod xoá. Cho em hỏi vì sao xoá bài viết đó của em ạ! Em cảm ơn! ...
Lazada Vietnam Master card on Monday