bác nào giúp em. xóa ko được!!!

Các thớt khác của DR.TIEN

DR.TIEN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng năm 2007 lúc 08:12
máy em có chương trình bị dính trojan.thằng bitdefender đã block nó lại nhưng nó chẳng chịu delete nó luôn. em muốn xóa nó mà xóa hoài ko được. dù em đã dùng nhìu cách thủ công rùi... bác nào có phần mềm dùng để xóa file hay folder nào mạnh mẽ xóa xả láng hết thì cho em xin dzới... chứ nhìn phần mềm đó bị trojan mà xóa ko được nhìn ngứa con mắt lắm. các bác giúp em tống tiễn nó đi giùm dzới.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 10:38
bro nêu ro tình hình máy bị như thế nào, đã diệt hết virut chưa. Nếu diệt hết mà ko xóa file được thì boot bằng CD boot (LHT Chẳn hạn) rồi chạy chương trình VC (chương trình này nhận được ổ đĩa Fat NTFS) xóa máy cái file cần xóa!
Chú ý, những file trong win thì ko nên xóa, có thể hư win. Nhưng tốt nhất bro cài lại win xem sao!
Goodluck!

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 11:36
máy em có chương trình bị dính trojan.thằng bitdefender đã block nó lại nhưng nó chẳng chịu delete nó luôn. em muốn xóa nó mà xóa hoài ko được. dù em đã dùng nhìu cách thủ công rùi... bác nào có phần mềm dùng để xóa file hay folder nào mạnh mẽ xóa xả láng hết thì cho em xin dzới... chứ nhìn phần mềm đó bị trojan mà xóa ko được nhìn ngứa con mắt lắm. các bác giúp em tống tiễn nó đi giùm dzới.
Bác có vô Safemode xóa thử chưa :)

12 Tháng năm 2007 lúc 15:37
cái này bro xóa = tay cũng đc :D

1. vào Task Manager đel hết các tác vụ chạy nền của bitdefender đi. Nhưng để thấy rõ cái nào chạy nền đúng là của bitdefender thì bro xài thêm chtr What's running 2.1, chỉ cần xem đường dẫn của tác vụ nào xuất phát từ thư mục của bitdefender thì kill nó (vào thẻ Processes bên trái > chọn Select processes columns > chọn File name).

2. Vào thư mục Quarantine của bitdefender del hết lũ trojan là xong :D

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 15:40
Vô Win không xóa được, Safe Mode không xóa được thì ra DOS mà xóa. Mà đã thử xóa bằng Regedit chưa?

Ra DOS cũng không được nữa thì dùng mấy CD HĐH chạy trên CD, DVD, USB Disk kiểu KNOPPIX, Windows Portable vào mà xóa.

Nhưng phải biết chắc chắn mình sẽ xóa cái gì đấy nhé, nếu không cài lại máy là chắc chắn thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday