Bác nào mở lớp dạy sử dụng Ulead đi?

Các thớt khác của hoptacxa

hoptacxa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng sáu 2007 lúc 11:16
Chào các bác.
Mình dùng Ulead 10 để làm VCD. vấn đề ở chỗ, mình chỉ biết mối khoản capture thôi. Định dạng mặc định thu vào là DV thì nét nhất phải không ạ?
Hiện nay, mình có 1 VCD bị mốc. Cái VCD này quý lắm, có hình ảnh ông cụ nhà mình hồi sinh thời mà. VCD này được lấy từ băng Video cối to đùng, bảo quản cách đây 15 năm nên bị mốc, méo tiếng, màu mờ nhạt... Sau khi người lưu trữ chuyển từ Tape to đùng vào VCD, hình vẫn bị mốc nhiều đoạn, tiếng méo toàn phần, màu mờ tịt...
Các bác chỉ cho mình các phím chức năng, các thao tác để edit với. Thank các bác vô cùng. Ông Cụ nhà mình sẽ phù hộ nhiều cho các bác với mình đấy.

badboy100785

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng sáu 2007 lúc 13:05
Chào các bác.
Mình dùng Ulead 10 để làm VCD. vấn đề ở chỗ, mình chỉ biết mối khoản capture thôi. Định dạng mặc định thu vào là DV thì nét nhất phải không ạ?
Hiện nay, mình có 1 VCD bị mốc. Cái VCD này quý lắm, có hình ảnh ông cụ nhà mình hồi sinh thời mà. VCD này được lấy từ băng Video cối to đùng, bảo quản cách đây 15 năm nên bị mốc, méo tiếng, màu mờ nhạt... Sau khi người lưu trữ chuyển từ Tape to đùng vào VCD, hình vẫn bị mốc nhiều đoạn, tiếng méo toàn phần, màu mờ tịt...
Các bác chỉ cho mình các phím chức năng, các thao tác để edit với. Thank các bác vô cùng. Ông Cụ nhà mình sẽ phù hộ nhiều cho các bác với mình đấy.
bác ơi! nếu là bị từ băng gốc thì bó tay rồi.Ulead chỉ có thể sủa, làm nhạc nền, làm hiệu ứng và một số cái linh tinh nữa thui...Vấn đề là cái file trong đĩa VCD bác có copy đc vào máy tinh hay kô....sau đó mới nói đến chuyện dùng ulead

13 Tháng sáu 2007 lúc 14:49
Hic bạn yêu quí ơi, nếu nó bị như thế thì làm cách nào đó chụp lại chỗ ảnh đó, con tiếng thì bỏ qua, rồi sau đó dùng photoshop để chỉnh xửa lại, còn unlead video studio chỉ là phần mềm làm phim ảnh "mình đã có kinh nghiệm dùng unlead từ 3 năm này, từ khi nó có bản 7. mình đã kiếm được khá nhiều tiền từ chương trình đó đó hi hi " chứ không thể chỉnh phim ảnh đâu (vì chương trình đó chỉ để cắt, ghép, tạo hình ảnh thôi). Lời khuyên của mình là bạn nên chụp lại những cái ảnh trên phim đó rồi đi chỉnh xửa trên photoshop, và đưa ngược lại để ghép thành fim, và máy bạn nếu có ổ ghi DVD thì xuất ra dạng DV thì cực nét luôn ---> mỗi tội đợi nó convert ra dạng DV thì hơi lâu, bác đợi được thì vô tư hehehe

hoptacxa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng sáu 2007 lúc 12:29
Cảm ơn các bác,
Mình đã copy file ở CD vào rồi. Đúng là dùng photoshop chỉnh, rồi ghép lại như bác nói thì quá tuyệt. Nhưng mà mình bỏ qua trường hợp này, do không biết dùng photoshop. Ulead mình cũng chỉ mới tập tụe dùng, các chức năng chũng chưa biết hết - tiếng anh lại dốt. Các bác chỉ cho miùnh các chức năng của Ulead đi.
Cảm ơn các bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday