Backup all driver de cai lai WinXP SP2

Các thớt khác của cuongnv23
27 Tháng năm 2007 lúc 13:10
Các bác cho em hỏi, em nghe nói có soft cho backup lai tất cả các driver để sau khi cài lại WinXP thì bung cái đó ra là OK có phải không ạ. Em đang muốn cài lại Win vì máy nhiều virus và lỗi lung tung cả. Bác nào làm ơn hướng dẫn em cái. Em xài IBM T41 ạ. Tks all.

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng năm 2007 lúc 13:19
sao cậu không dung RESTORE cua may, nếu cài lại thì mất Win bản quyền à, mà Driver của IBM thì có sẵn trên ibm.com chứ backup là j, dùng backup là đối với những dòng máy hiếm chứ ibm thì nó chăm sóc kh tốt lắm. Tớ cũng đang dùng T41 nếu cần đến t[ws copy cho. ducto1287@gmail.com

hnhupt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng năm 2007 lúc 16:39
dùng backup driver nhằm tự động hóa khâu cập nhật driver và restore trở lại trạng thái sau khi cập nhật. Cách này là nhanh nhất & khá tiện lợi.

Có một cách khác là dùng cách thủ công sau khi cài lại windows lên trang web của nhà cung câp download và cài. Cách này khá mất thời gian và tốn công vào mạng.

Đối với các máy có sẵn bộ restore rồi thì nên khai thác triệt để chức năng này . Tuy nhiên lưu ý khi restore về trạng thái nguyên bản tuy các drivers được khôi phục lại tuy nhiên chưa hẵn đã phải là updated nên driver backup vẫn có đất để sống.

Mình đang xài driver genius khá tốt. Bạn cần mình sẽ mail cho.

Nice weekend,

27 Tháng năm 2007 lúc 21:39
Vì một lý do nào đó chúng ta phải format và cài đặt lại hệ điều hành thì tất yếu chúng ta cũng phải tiến hành cài đặt lại các driver. Điều này sẽ tốn khá nhiều thời gian, chưa kể nếu các đĩa chứa driver bị hỏng hay thất lạc thì còn lắm nhiêu khê. Để thuận tiện trong việc trích xuất và quản lý tất cả driver đã có trong hệ thống, đưa vào vị trí lưu trữ và tái cài đặt khi cần, bạn có thể sử dụng phần mềm miễn phí DriverMax của hãng Innovatic Solution.....

Đồng chí vào đây donwload về dùng thử: http://maytinhxachtayvn.vn/Default.asp?web4vn=chitietthuthuat&id=46
auto backup và restore
:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm đáp ứng nhu cầu khắc gia công trên các vật liệu trong công việc của mình, máy khắc laser mini ra đời với chất lượng nhất, hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday