Backup contact từ N6600 sang HP6315

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm trước đã có người hỏi chuyển từ T610 sang O2mini rồi đó. Bác làm tương tự như vậy đi

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nokia 6600 sài Symbian OS bác dùng smartvcard 1.0 sau đó Exporrt toàn bộ Contract của mình thành 1 file duy nhất, sau đó bác có thể send file này qua Bluetooh.
Mình thấy send file này qua Tungsten T1 tự nhận và Import vào danh bạ ngay lập tức, bác thử xem nhé!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách đơn giản hơn là copy toàn bộ contact 6600 qua SIM rồi copy từ SIM qua 6315 là OK

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
caohungvn said:
Cách đơn giản hơn là copy toàn bộ contact 6600 qua SIM rồi copy từ SIM qua 6315 là OK
Vẫn biết là như vậy! ngộ nhỡ danh bạ trong contract có 500 số máy thì sao, 1 tên người dùng có vài số máy và địa chỉ, note liên quan...!
Liệu Copy qua SIM có được không bác!

dolacandy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
maianhtungsten said:
Nokia 6600 sài Symbian OS bác dùng smartvcard 1.0 sau đó Exporrt toàn bộ Contract của mình thành 1 file duy nhất, sau đó bác có thể send file này qua Bluetooh.
Mình thấy send file này qua Tungsten T1 tự nhận và Import vào danh bạ ngay lập tức, bác thử xem nhé!

HP không nhận được file này. Các bác nghiên cứu giúp với. Cám ơn nhiều.

hai_d3_ptc3

THÀNH VIÊN DANH DỰ
maianhtungsten said:
Vẫn biết là như vậy! ngộ nhỡ danh bạ trong contract có 500 số máy thì sao, 1 tên người dùng có vài số máy và địa chỉ, note liên quan...!
Liệu Copy qua SIM có được không bác!
Mượn SIM 64K của Mobi: 750số.
Hôm trước tớ copy từ T610 qua O22 không được, may quá có SIM của bà xã 250số, vừa đủ (SIM của tớ chỉ có 150 số cũ quá rồi nhưng chưa đổi).

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đơn giản thôi các bác. Có 1 cách là dùng PC Suite đồng bộ contact của 6600 với Outlook trên PC, rồi sau đó sync với HP63xx.
Hoặc làm như các bác đã nói nhưng nên dùng chương trình backup contact nào mà export được ra file .csv ấy. Bác ném nó vào PPC xem có load không, tớ dùng Excel mở được ra chỉnh sửa ngon lành cơ mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.