Backup Recovery của DELL 6400

Các thớt khác của thitkhohotvit

thitkhohotvit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2007 lúc 00:08
Em mới mua 1 con DELL 6400 nhưng kiếm mãi ko ra phần backup recovery (đang xài winxp home có sẵn), bác nào chỉ mình cách backup với (ngoài cách ghost ) mình nhớ là có 1 chương trình có sắn để backup nhưng kiếm hoài ko ra :(

iceheart

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2007 lúc 16:06
Nó nằm ở trong cái Ctrl + F11 í. Nếu máy chưa chia partition lại thì sẽ hiện ra, còn nếu máy đã chia partition rồi thì phải fix nó lại rồi mới làm được, mà đối với dòng Inspiration thì dùng cái Restore của Symantec đó, cái này được ship chung với máy luôn, máy Mỹ thì trước ngày 16/07/2004, máy Châu Âu thì trước ngày 0/08/2004.

thitkhohotvit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 10:04
bác muốn back up cái gì? cái ảnh đĩa có win xp hay là cả phân vùng restore?phải nói cụ thể thì mới biết được chứ?
Bác à , trong mấy cái máy hiệu khác thấy ai có cũng phần backup recovery ra DVD, để sau này recovery = DVD, còn cái DELL này ko thấy có phần đó nên em hỏi, em đã partition cái ổ đía C ra thằng 3 ổ đĩa rùi, bác nào biết cách làm chỉ em với.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 16:03
Bác à , trong mấy cái máy hiệu khác thấy ai có cũng phần backup recovery ra DVD, để sau này recovery = DVD, còn cái DELL này ko thấy có phần đó nên em hỏi, em đã partition cái ổ đía C ra thằng 3 ổ đĩa rùi, bác nào biết cách làm chỉ em với.

ko có bởi vì với các dòng máy cũ chỉ có đĩa cài đi kèm, còn máy của bác theo như kể trên thì đã có phân vùng restore ở trong máy, muốn reco lại thì chỉ cần ấn Crtl + F11 khi khởi động rồi kích chuột 1 vài phát là xong.

Ngay khi khởi động thì bác nhấn crtl f11 (có thể phải vài lần mới ăn),nếu chỉ format ổ c rồi chia thành 3 phân vùng thì khả năng vẫn còn phân vùng restore->vẫn dùng đc crtl f11

phongluuhuong

Vũng Tàu, hự hự ..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 17:01
Mà nếu chỉ cần có phân vùng đó thì kiểu gì chả đ][cj, cần quái gì Ctrl-F11, bác cws vác ghost ra xài là được !

Cái đó gọi là cứ có bột là gột nên hồ được, chả cần biết là bằng cách nào !

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng hai 2007 lúc 06:35
em hỏi cac bác 1 cau mới.
1) Em vùa bung máy ra thấy trong có 1 đống đía trong đó có cái win vista nhung em không biết để làm gì?
2)Có 1 phân vùng 10 g đang dùng 6 G có phải là phân vùng recovery không ạ? Em có thể làm gì với 4 G còn thừa kia không?
3)Nó có cho em ` cái đĩa DVD trên có ghi la operating sýtem already íntalled on your computer rôi nếu em xóa cái vùng 10 G kia đi thì liệu có thể dùng cái đĩa đó để khôi phục lại máy không?
4) nếu em dùng 1 trình chia ổ mà không phải format nhu PQ magic chẳng hạn thì có bị hỏng phân vùng khôi phục không?
5) Cái nút media dỉect là cái gì thế ạ? Em bấm vào nó hiện lên cái gì gì ý không biết
6) Em chán win vista rồi làm sao quay lại về XP đây. Dùng cái này khó quá. mà sao hình như bản home không có chức năng ấn nứt win down + tab để cái cửa sổ nó nổi hay sao ý
7) Làm sao ra lệnh bằng giọng nói đc bây h ạ em khoái nhất vista là cái đó đấy

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng hai 2007 lúc 13:41
1. cái đĩa đấy là để cài lại win, chính xác là đĩa win
2. đúng, đấy là phân vùng restore, bác thích làm gì với 4g đấy thì làm, ko ảnh hưởng gì cả. Tuy nhiên nếu bác ko thật sự cần thì đừng nên vọc làm gì, mất thì khổ.
3. Đĩa đấy chỉ dùng để cài lại win, ko có tác dụng giống phân vùng restore đâu. Nó ko thể khôi phục lại máy như khi mới mua giống cái res đc
4. Hoàn toàn ko, dùng chia ổ thoải mái, nhưng phải cận thận nhỡ đâu.....bấm nhầm :D
5. cái md là tiện ích của dell dùng để play media, nếu khi tắt máy mà ấn nút này thì máy máy sẽ mở chương trình media direct (ko vào win) để nghe nhạc xem phim trực tiếp, còn khi đang trong win thì nó đóng vai trò như một chương trình multi bình thường
6. Thì bác cứ xóa đi, hoặc format ổ c rồi cài lại xp thôi :D ( hì, bác chán thì cho em mượn cái điã vista cái :D)
7. :D cái này chịu vì chưa dùng vista nhưng có thể do bản home có hạn chế hơn so với bản khác

Thân.

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2007 lúc 05:24
em tim được cái ra lệnh giọng nói rồi chay hay lắm bấc ạ.
Em có thêm mấy câu nữa bác giúp em với.
1) Em có thể ghi cái ổ 10 G kia ra DVD không? hic lúc mua máy em tiếc tiền nên chỉ mua ổ 80G nghĩ là dùng đc cả như máy desk top không nghờ vista chiếm 1 ít, rểcovy chiếm thêm ít nữa em còn có hơn 40G thôi
2) Nếu cái win XP thì cái media dỉec có bị hòng không? Em thấy thích cái media direc rồi dấy ạ.
3) Lúc mua em chọn cái màn true life vì thấy mọi người khen lại không mất thêm đồng nào nhưng bây h em thấy nó bóng quá xem phim toàn thấy mặt em thôi bây h nếu dán cái giấy gì của mấy bác nhà mình vào có hết không?
Cái cửa sổ 3D nổi chỉ có ở bản gì ý tức là cũng home nhưng mà 2 loại home thì phải, bản home thường không có bác ạ Chắc cái đĩa đi kèm là có đủ cả chỉ cần điền key khác nhau nó sẽ cài win khác nhau.
Em thì sẵn lòng cho bác mươn thôi nhưng em đang ở xa lắm bác có qua lấy được không ? :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday