bàn 1 tí về keyboard cho ppc

tuethuc

GẮN KẾT
Chắc chắn đối với những người sử dụng Pocket PC nhiều cho việc soạn thảo văn bản, bàn phím là một công cụ tối quan trọng. Không có nó, không thể nào bạn làm việc được. Tuy nhiên, bạn không thể không chân cái bàn phím áo chỉ có 2 màu đen - trắng và "quê một cục" mặc định của Windows Mobile. Rất tâm lý, những nhà sản xuất phần mềm ứng dụng cho Pocket PC đã đáp ứng rất tốt nhu cầu cần những bàn phím đa dạng hơn nơi người sử dụng.........

Đã sửa link dùm tuethuc:

http://www.thanhnien.com.vn/CNTT/2005/5/17/110009.tno

tuethuc

GẮN KẾT
fải làm sao để mí bác ppc ko nói mình là kó mới lới kũ chứ!!!!!hehehe

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin hỏi các bác chuyện ngoài lề 1 chút:
Có rất nhiều dòng máy Pocket có hỗ trợ bàn phím liền thân máy, ví dụ: HP 4350. Vậy em xin được hỏi câu ngớ ngẩn là đã có phần mềm nào nhập liệu tiếng Việt (kiểu gõ Telex hoặc VNI) từ bàn phím đó chưa? Vì nhập liệu bằng cách này nhanh và hiệu quả hơn nhiều so với quả nhìn căng mắt chọt chọt. hì hì......

Nguyễn MOF

GẮN KẾT
Theo mình biết là vẫn chưa có phần mềm hỗ trợ nhập liệu tiếng Việt từ bàn phím ngoài. Hữu Quỳnh hôm trước có nói là đang nghiên cứu phát triển, nhưng chắc là bận quá nên chưa thấy gì.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Như vậy là khả năng có phần mềm như vậy là hoàn toàn có thể và trong tầm tay phải không các bác?
Cái này mà cộng thêm với Windows Mobile Việt hóa thì quả là tuyệt vời!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện nay bàn phím thực chỉ hỗ trợ gõ tiếng Anh thôi thì phải... em dùng tiếng Trung cũng không có tác dụng với cái bàn phím thực => chán

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.