Bạn bão lãnh qua Mỹ có được không ạ ?!

Các thớt khác của nguyendalat
Thí dụ em không có người thân ở bên Mỹ nhưng bạn em muốn bảo lãnh em qua đó (du học) thì có được ko ạ? Liệu bạn em dùng tài khoản ngân hàng của nó cho em mượn để chứng minh tài chính được ko? Em chả biết thế nào...Mấy bác đi Tây suốt trả lời giúp em với! :(

Việc đi du học ở Mỹ không lệ thuộc vào có hay kg có người thân ở Mỹ. Điều quan trọng là bạn phải chứng minh được tài chính của chình bản thân gia đình bạn. Còn việc dùng tài khoản của bạn thân ở Mỹ để bảo lãnh thì tôi e rằng hơi bị khó, trừ phi là ruột thịt. Vì bạn biết không nếu bạn không có tiền trã học phí thì chính người đứng ra bảo lãnh sẽ trã thay cho bạn đó.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
QUa thăm thân thì phải chứng minh có sự ràng buộc ở VN, phải có thư mời sang Mỹ. Còn muốn sang Mỹ học phải chứng minh có kinh tế, tiếng anh tốt, có chỗ ở trước bên Mỹ.

toan1101

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhưng lỡ anh văn ko đc tốt thì sao ? mình qua đó học thêm đc ko ?

theo em bít thì nó bắt mình học AV 6-12 tháng mới cho theo học chương trình chính thức mà phải ko ?

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tùy thôi bác, girl friend của em, học bên đó nè, thi phát được luôn:(. Còn nếu bác học tiếng thì em nghĩ phải bị chúng nó xét nhiều đấy. Program của bác bên Mỹ phải ngon thì mới được chấp nhận, mà còn tùy người nữa:D. Em đi xem thấy rớt hoài àh. Bọn Mỹ được cái nhanh, phỏng vấn xong, thấy ok thì giữ hồ sơ lại, ko được thì trả về luôn:D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Dung.lc186 HANDHELD CAFÉ 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em kinh tế cũng tạm tạm mà cũng muốn mua ủng hộ hàng Việt Nam
Cơ mà vừa thấy em thấy có vài bài báo nói xe gặp rất nhiều lỗi, đang đi chết máy với chảy dầu gì đó
Không biết có bác nào trải nghiệm em nó chưa thì cho em xin ý kiến với ạ
hoặc bác nào rà ...
Lazada Vietnam Master card on Monday