Bạn có bao giờ bật đèn pha khi đi trong thành phố ban đêm không?

Các thớt khác của bestwestnmq

bạn có bao giờ chỉnh đèn pha khi đi trong thành phố ban đêm không?

• chỉnh đèn pha chứ!

Votes: 5 8.5%
  • chỉnh đèn cốt chứ!( đèn cốt là đèn chiếu gần đó các bạn)

Votes: 41 69.5%
  • đèn pha và đèn cốt là gì vậy hở các bạn?

Votes: 4 6.8%
  • luôn chỉnh pha vì bị người khác rọi đèn vào mặt liên tục

Votes: 9 15.3%

• Total voters
    59
10 Tháng mười hai 2007 lúc 16:34
thật là bực mình khi đi trong thành phố mà bị mấy xe máy, đặc biệt là mấy thằng tay ga chỉnh đèn pha rọi thẳng vào mặt mình. chắc chắn là ai cũng 1 lần gặp fải tình cảnh như vậy ùi... những ngừơi chỉnh đèn pha đó đủ mọi thành phần: già có, trẻ có, trí thức có,từ bà già sồn sồn, đến mấy thằng NGU tóc xanh tóc đỏ, rồi đến mấy con nhỏ mặc đồ xì tin ra dáng sành điệu, chưa kể nhưng con dưới tỉnh quê lên mới biết chạy xe lần đầu...
chúng ta là người có học và được học luật GT rõ ràng, mong các bạn, dành 1 tí thời gian ra coi xe của mình có chỉnh đèn pha hông? (... ai lái xe hơi thì cũng làm ơn bỏ thói quen chỉnh đèn pha trong thành phố luôn nha... giới lái xe truyền tai nhau nói về những người lái xe chỉnh đèn pha:" những anh chỉnh đèn pha là những anh lái tồi!!!"

cũng tiện nhắc nhở anh chị em trong nhà, bà con cô bác, đừng nên chỉnh đèn pha nữa. Vì có nhiều người do bị ng khác chiếu đèn vào mặt quá nhiều rồi, nhắc nhở ko xong nên tức chiếu đèn lại cho bõ ghét... mình hông muốn thì người khác cũng hông muốn!! phải thay đổi thói quen này thôi anh em à

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 16:35
Vì có nhiều người do bị ng khác chiếu đèn vào mặt quá nhiều rồi, nhắc nhở ko xong nên tức chiếu đèn lại cho bõ ghét...
e vẫn bị dính vào cái về này ạ
mà còn cái tật giơ ngón tay giữa những chú ô tô chiếu pha vào mình nữa cơ :p

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 17:02
Hehe , mình cũng bật pha khi gặp các chú chạy ngc chiều pha đèn dzô mặt với hy vọng làm vậy sẽ nhắc đc họ tắt đi....nhưng hình như k có tác dụng mấy

10 Tháng mười hai 2007 lúc 18:13
Luật giao thông đường bộ đã quy định rõ:

ÐIỀU 8. CÁC HÀNH VI BỊ NGHIÊM CẤM
(Trích đoạn một phần liên quan đến đèn và còi).

Bấm còi và rú ga liên tục; bấm còi trong thời gian từ 22 giờ đến 5 giờ, bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị và khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định của Luật này.

Nhưng thực tế là gì?
Người điều khiển xe ô tô đa phần thi hành luật tốt, còn xe 2 bánh các loại cứ xem như vô tư. Người thi hành luật rất hiếm khi xử phạt về lỗi vi phạm này với xe gắn máy. Rõ chán.

Hướng dẫn sử dụng đèn pha. Tham khảo tại đây

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 20:29
e vẫn bị dính vào cái về này ạ
mà còn cái tật giơ ngón tay giữa những chú ô tô chiếu pha vào mình nữa cơ :p
Hơho.Giống em quá!Em cực ghét mấy thằng bật đèn pha rọi thẳng vào mặt người khác và bọn hay rọi còi hơi vào đít người đi trước mà bóp liên tục(viết gọn lại là bọn thích bóp đít :D).Việc sử dụng đèn pha mọi lúc mọi nơi rất dễ gây tai nạn cho những phương tiện đi đối diện và thể hiện văn hóa giao thông kém cỏi :D

10 Tháng mười hai 2007 lúc 21:50
Hơho.Giống em quá!Em cực ghét mấy thằng bật đèn pha rọi thẳng vào mặt người khác và bọn hay rọi còi hơi vào đít người đi trước mà bóp liên tục(viết gọn lại là bọn thích bóp đít :D).Việc sử dụng đèn pha mọi lúc mọi nơi rất dễ gây tai nạn cho những phương tiện đi đối diện và thể hiện văn hóa giao thông kém cỏi :D
Viết gọn hơn nữa là bọn "rọi thẳng vào mặt" và 'thích bóp đít":D :D

Cái vụ rọi đèn pha thì nhiều khi không để ý, nhất là chị em, nhiều khi đèn thế nào cứ để thế thui, bị rọi quen rồi nên cũng không thấy phiền:D

10 Tháng mười hai 2007 lúc 23:13
em cũng tức vụ này,nhất là cái loại người chạy xe đắt tiền như xe ga hay ô tô,khi rọi vào mắt mà lóa hết cả mắt,lại còn lắm thằng xe thì rõ ràng là đẹp mà có xi nhan mà chả bao giờ bật cả,cái bọn đầu đất.Sorry mod nhé vì em rất bức xúc vụ này,đi trong tp ko nên bật đèn pha mà chỉ bật đèn cốt chiếu gần thôi,ra quốc lộ mới bật đèn pha

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 00:08
Cái vụ này nghe có vẻ nghiêm trọng đây, nó ảnh hưởng tới nhãn cầu của anh em mình mà. Em đặc biệt quan tâm đến vụ này đấy, hơn nữa em còn "bảo ban" bà xã nghiêm chỉnh chấp hành nữa cơ đấy, vì mấy bà ý đi xe chỉ biết đi thôi, không quan tâm tí toáy như anh em mình :D :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 8
atieu87 HANDHELD CAFÉ 15

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vinh, Đà Nẵng ngập lụt, lời cảnh tỉnh cho các nhà quy hoạch tầm nhìn ngắn.
Lazada Vietnam Master card on Monday