Bạn có sẵn sàng đeo khẩu trang nơi công cộng?

Các thớt khác của kain

Bạn có sẵn sàng?

• Total voters
    31

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vì tình hình nguy hiểm của dịch H1N1 nên mình mạn phép mở topic này, vì thực tế là dân ta vẫn khá thờ ơ với đại dịch này.
- Liệu bạn có sẵn sàng đeo khẩu trang nơi công cộng: trạm xe bus; bến tàu, xe; sân bay ... (không tính đi xe máy nhé).
- Liệu bạn có cảm giác ngại? Hay sức khỏe của mình quan trọng hơn?
Mong mọi người nâng cao tinh thần cảnh giác, phòng bệnh cho mình và người thân.

nhiếp

HHVN - PHI CÔNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu so sánh ra thì đeo khẩu trang còn dễ chịu hơn nhiều là phải ụp trên đầu cái nồi cơm điện :).

common_ttud

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
H1N1 phải mạnh ngang AIDS thì chắc dân VN mới tự nguyện mang khẩu trang:))

Bác có nhầm nhọt không đó? H1N1 mạnh và nguy hiểm gấp chục lần HIV đới!!!

nói chiện với 1 iem HIV: vô-xờ-tư
nói chiện với 1 bác H1N1: nguy cơ lây nghiễm rất cao!

xxx với 1 iem HIV (đeo BCS): cũng vô tư :D

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
CQ em đang phát cho toàn bộ nhân viên, trước mắt mỗi người 2 chiếc :D

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhân viên y tế đang phun thuốc diệt khuẩn,còn chú này không đeo khẩu trang là sao:-t.

Nguồn

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@hungdu: Topic này chỉ là để nâng cao tinh thần tự bảo vệ cho chính bản thân mình trước đại dịch thôi mà anh, có một người ko muốn đeo kìa. Theo tình hình thực tế thì dân ta vẫn thờ ơ lắm. Hôm nay vừa mua được cái khẩu trang giống trên TV:)), có 2k/cái, đầu tư vài chục cái dùng dần, nhưng không biết hạn sử dụng bao lâu nữa. Thấy tình hình sân bay là dễ có nguồn phát sinh bệnh mà mọi người vẫn chủ quan quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...