Bạn đã có Skin cho Windows Media 10 ở chế độ RealVGA Landscape chưa???

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn đã có Skin (xoá hộ em bài này với Admin và các Mod ơi, em lỡ đăng thành 2 bài)

Sau khi upROM cho em HX4700, thấy ở chế độ RealVGA Landscape Windows Media 10 hiển thị bị mất một vùng ở phía dưới do Skin được tạo cho chế độ VGA và cỡ chữ hiển thị phần tên bài hát quá bé. Em đã sửa lại xin mời các bác dùng thử.

Download tại đây

F

fantasy

sao mình down về rồi copy đè cái này vào cái windown trong PPC mà chẳng thấy cái gì thay đổi thề nhỉ. hay là ko thích hợp với dòng O2

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@fantasy: tất nhiên là ko thích hợp rồi bởi skin này dành cho dòng VGA(640x480) Pocket PC, các dòng O2 hiện tại độ fân giải chỉ là QVGA (320x240) nên sẽ không tương thích.

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
fantasy said:
sao mình down về rồi copy đè cái này vào cái windown trong PPC mà chẳng thấy cái gì thay đổi thề nhỉ. hay là ko thích hợp với dòng O2

Đúng như bác Ducga nói skin này cho những máy sử dụng màn hình VGA và chạy ở chế độ RealVGA tức là ở chạy ở độ phân giải thực 640x480.

@all: sau khi download về các bác cứ việc giải nén rồi copy sang thẻ nhớ là WM10 tự động tìm thấy thôi, khỏi cần copy vào Windows để đã tốn một ít RAM :)

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
wildcat ơi ! Bun mới down về Rom 1.09 ko biết mình chép các file ảnh và file chạy của WM10 thì chạy được ko nhỉ ! ah cái background của wildcat cool lắm, Longhorn luôn hehehe...!

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bun2it said:
wildcat ơi ! Bun mới down về Rom 1.09 ko biết mình chép các file ảnh và file chạy của WM10 thì chạy được ko nhỉ ! ah cái background của wildcat cool lắm, Longhorn luôn hehehe...!

Em cũng chưa thử như bác bao giờ lên cũng không có biết được không nữa, nhưng theo em thì có lẽ chỉ sử dụng được skin thôi, còn file chạy chương trình thì có lẽ không được vì nó nằm ở ROM mà.
Bác thử skin xem có được không nhé.
Nếu không được thì bác gửi cho em mấy cái file *.skin ở thư mục window đó, em xem mã nhận diện của nó là bao nhiêu.

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ờ ! wildcat chỉ Bun cách chỉnh background luôn đi, có được cái nào đẹp thì up luôn với anh em !

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bun2it said:
ờ ! wildcat chỉ Bun cách chỉnh background luôn đi, có được cái nào đẹp thì up luôn với anh em !

Các bác dùng Photoshop sửa file landscape192Longhorn.bmp, sau đó lưu thành file "tên tuỳ các bác".bmp (định dạng bmp thì màu sẽ được giữ nguyên trong WM) của các bác (vùng sửa là 640 x 322, bắt đầu từ vị trí 0,0).
Sau đó Windows Longhorn (RealVGA Landscape).skn thành file "tên tuỳ các bác".skn sau đó mở file vừa copy ra tìm dòng
Background landscape192Longhorn.bmp 0,0 thay bằng Background "tên tuỳ bác".bmp 0,0

Vậy là các bác đã có 1 skin mới với tên là "tên tuỳ các bác" rồi đó

Chúc vui vẻ

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sau đó Windows Longhorn (RealVGA Landscape).skn thành file "tên tuỳ các bác".skn sau đó mở file vừa copy ra tìm dòng
Background landscape192Longhorn.bmp 0,0 thay bằng Background "tên tuỳ bác".bmp 0,0

chưa hiểu chỗ này lắm ???

Mà hình như skin này của wildcat ko chạy được đầy đủ trên VGA, nó bị khuất 1 phần ( ko phải real VGA nhé)

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bun2it said:
chưa hiểu chỗ này lắm ???
Mà hình như skin này của wildcat ko chạy được đầy đủ trên VGA, nó bị khuất 1 phần ( ko phải real VGA nhé)

Đúng rồi vì skin này chỉ chạy ở chế độ RealVGA Landscape thôi và , như bun2it biết đó màn hình VGA là 640x480 và RealVGA cũng là 640x480 nhưng đối với VGA thì thanh start chiếm mất 52 px và thanh menubar phía trước chiếm mất 52 px như vậy màn hình chính chỉ còn có 640x480-52-52 = 640x370, trong khi đó nếu ở chế độ RealVGA thì thanh start chỉ chiếm mất 26 px và thanh menubar phía dưới cũng chỉ chiếm mất 26 px tức là màn hình chính sẽ rộng hơn là 640x480-26-26 = 640x428, chính vì thế khi sử dụng skin cho RealVGA Landscape ở chế độ VGA Landscape sẽ bị mất khuất 1 phần phía dưới do không đủ màn hình chính để hiển thị hết.

bun2it said:

Ý em muốn nói là bác muốn tạo cái skin tên là bun2it ;;) chẳng hạn thì bác copy cái file Windows Longhorn (RealVGA Landscape).skn thành file bun2it.skn
Sau đó mở file này ra để sửa bên trong đó mà. Tìm dòng có ghi là Background landscape192Longhorn.bmp 0,0 rồi thay landscape192Longhorn.bmp bằng file .bmp mà bác thích.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?