[HCMC] Bán Hamilton Khaki Navy Pioneer, kim nung xanh, trắng ngà vintage

Các thớt khác của Greentea252 Lịch sử giao dịch của Greentea252 (0)

Status
Không mở trả lời sau này.

Greentea252

NHẬP HỘI
Như tiêu đề cần bán em

HAMILTON Navy Pioneer Automatic Silver Dial H78465553

Link giá + chi tiết Jomashop tham khảo: Hamilton Navy Pioneer Automatic Silver Dial Men's Watch H78465553 H78465553 - Watches, Hamilton - Jomashop
Thông số cơ bản:
✔ Size: 40mm
✔ Độ dày: 12mm
✔ Máy Automatic: ETA Caliber 2895-2
✔ Kim giây rốn
Tình trạng, gần như mới, các bác xem hình đánh giá. Full box hộp, sổ, thẻ, tag, sách, dây da zin chưa từng đeo. Xỏ lỗ do lúc đầu bỏ trong hộp gối, các bác nhìn màu mặt sau sẽ hiểu. Hiện đang đeo bằng dây da xanh như hình. Ai mua nhanh mình tặng luôn dây xanh.
Giá: chốt 12 triệu, không thương lượng. Thông tin liên lạc: 0327148702 - Mình tên Phúc - 36t nha.
Xin cảm ơn

Greentea252

NHẬP HỘI

Mr Lonely

NHẬP HỘI
Các bác để ý giúp, mình có lý do chụp bức hình nàyView attachment 1104840
đây vẫn chỉ là kim sơn xanh thôi bác ạ, mặc dù Hamilton hoàn thiện sơn rất tốt nhưng trông nó vẫn rất "giả trân" nếu nhìn chi tiết.
bác nhìn phần đầu của kim giây và kim phút nó đen hơn hẳn so với cả cây kim, điều này là đặc trưng của kim sơn so với kim nung (do phần rìa kim luôn mỏng hơn các vị trí khác), trong khi mầu sắc của kim nung luôn là đồng nhất ở mọi góc nhìn

còn thông tin trên Jomashop thì chỉ để...cho vui thôi chứ chẳng có ý nghĩa tham chiếu đâu bác :D
chuyện đăng thông tin bậy bạ trên Jomashop là điều...cơm bữa, kính thường thành sapphire, máy Tầu thành máy Nhật.....là điều hoàn toàn dễ tìm thấy trên Jomashop
hồi trước có vụ đồng hồ DW trên Jomashop đều đăng là kim nung xanh, trong khi là kim sơn, chả ầm ĩ mãi đấy còn gì :D

ngay cả trên website của Hamilton cũng chẳng có bất kì thông tin nào nói về chiếc kim nung xanh trên chiếc đồng hồ này cả.

cuối cùng là giá bán, với đồng hồ Swiss thì tầm giá của chiếc Hamilton (tầm 600$) này là KHÔNG THỂ mua dc bất cứ chiếc này có kim nung xanh cả, thậm chí là phân khúc 2000$ cũng chưa chắc đã có,
với kiến thức hạn hẹp của mình thì chiếc Swiss nó kim nung xanh rẻ nhất mà mình biết là của Baume & Mercier, giá khoảng 2500$ (grey-market)

pham ngoc du

NHẬP HỘI
đây vẫn chỉ là kim sơn xanh thôi bác ạ, mặc dù Hamilton hoàn thiện sơn rất tốt nhưng trông nó vẫn rất "giả trân" nếu nhìn chi tiết.
bác nhìn phần đầu của kim giây và kim phút nó đen hơn hẳn so với cả cây kim, điều này là đặc trưng của kim sơn so với kim nung (do phần rìa kim luôn mỏng hơn các vị trí khác), trong khi mầu sắc của kim nung luôn là đồng nhất ở mọi góc nhìn

còn thông tin trên Jomashop thì chỉ để...cho vui thôi chứ chẳng có ý nghĩa tham chiếu đâu bác :D
chuyện đăng thông tin bậy bạ trên Jomashop là điều...cơm bữa, kính thường thành sapphire, máy Tầu thành máy Nhật.....là điều hoàn toàn dễ tìm thấy trên Jomashop
hồi trước có vụ đồng hồ DW trên Jomashop đều đăng là kim nung xanh, trong khi là kim sơn, chả ầm ĩ mãi đấy còn gì :D

ngay cả trên website của Hamilton cũng chẳng có bất kì thông tin nào nói về chiếc kim nung xanh trên chiếc đồng hồ này cả.

cuối cùng là giá bán, với đồng hồ Swiss thì tầm giá của chiếc Hamilton (tầm 600$) này là KHÔNG THỂ mua dc bất cứ chiếc này có kim nung xanh cả, thậm chí là phân khúc 2000$ cũng chưa chắc đã có,
với kiến thức hạn hẹp của mình thì chiếc Swiss nó kim nung xanh rẻ nhất mà mình biết là của Baume & Mercier, giá khoảng 2500$ (grey-market)
Em cũng thắc mắc 600$ kiếm dc 1 em kim nung xanh khó lắm .Trước em đắn đo em này mãi .

TrungTrinh1712

NHẬP HỘI

con L2.819.4.93.2 trên grey chưa đến 2k :D

ktphoenix

NHẬP HỘI
Theo review của trang này thì là kim nung xanh. Viết cũng lâu rồi nên sai có lẽ họ đã sửa rồi

mimoza1987

NHẬP HỘI
Theo review của trang này thì là kim nung xanh. Viết cũng lâu rồi nên sai có lẽ họ đã sửa rồi
nó ghi là "blue steel hand" thì chưa hẳn là nung nha, dịch sát là "kim thép màu xanh" nó đang chơi chữ. Trong thuật ngữ đông hồ, kim nung xanh phải là "blue heated hand".

Greentea252

NHẬP HỘI
Cám ơn bạn đã trích dẫn nguồn đánh giá của một trong những trang mình luôn cân nhắc mỗi khi mua đồng hồ. Hy vọng là có thêm nhiều nguồn thông tin cho anh em ah.
Screen Shot 2021-06-11 at 10.15.28 AM.png

Status
Không mở trả lời sau này.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Mùa bóng đá. Và tinh thần "Việt Nam Vô Địch" lại được thổi bùng, mặc dù covid nên hơi yếu, nhưng có lẽ cũng nên khởi động để xem cả World Cup lẫn Euro.