Bạn nào đang dùng Dell Vostro 1400

Các thớt khác của thaylong
24 Tháng mười hai 2007 lúc 12:40
Tôi mới mua máy và cài winxp . Mọi thứ đều có vẻ ổn định , nhưng còn vài khúc mắc nhờ anh em giải cứu giùm các vấn đề sau :
1/ Không tìm thấy drive của monitor trên suport dell , hiện máy chỉ nhận Plug and Play Monitor
2/ Drive cho webcam thì có nhưng Không tìm được chương trình cho webcam , hiện thì không quay phim được mà chỉ chụp hình với độ phân giải thấp cỡ 0.3MP chứ không phải zin của nó là 2.0MP
3/Wifi của máy bạn có mạnh không mà sao cái của tôi không bằng cái wifi usb tôi đang dùng trên máy bàn
4/ cái cục xạc theo máy là của korea nhưng người bán lại giao nhầm của china , hàng china dùng được không ? có cần thiết phải đổi không ?

Nhờ các anh em đã từng và đang dùng Dell Vostro 1400 giúp dùm . Cám ơn nhiều

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười hai 2007 lúc 17:30
Tôi mới mua máy và cài winxp . Mọi thứ đều có vẻ ổn định , nhưng còn vài khúc mắc nhờ anh em giải cứu giùm các vấn đề sau :
1/ Không tìm thấy drive của monitor trên suport dell , hiện máy chỉ nhận Plug and Play Monitor
2/ Drive cho webcam thì có nhưng Không tìm được chương trình cho webcam , hiện thì không quay phim được mà chỉ chụp hình với độ phân giải thấp cỡ 0.3MP chứ không phải zin của nó là 2.0MP
3/Wifi của máy bạn có mạnh không mà sao cái của tôi không bằng cái wifi usb tôi đang dùng trên máy bàn
4/ cái cục xạc theo máy là của korea nhưng người bán lại giao nhầm của china , hàng china dùng được không ? có cần thiết phải đổi không ?

Nhờ các anh em đã từng và đang dùng Dell Vostro 1400 giúp dùm . Cám ơn nhiều
1. Tui cũng có câu hỏi tương tự, D830 màn hình vẫn là PnP

3. wifi của bạn là của intel hay dell. Máy mình wifi Intel chuẩn G thì vô lớp hầu như có sóng khỏe nhất so với vaio FZ, NR, Lenovo Y410 và hp dv2500. Nói chung là ko có gì phàn nàn về wifi của nó.
4. Cục sạc của mình cũng china, mà mình nghĩ đa số sạc là made in china thôi. ko sao đâu bạn, miễn sao nó đủ công suất là dc à.

24 Tháng mười hai 2007 lúc 23:02
3. wifi của bạn là của intel hay dell. Máy mình wifi Intel chuẩn G thì vô lớp hầu như có sóng khỏe nhất so với vaio FZ, NR, Lenovo Y410 và hp dv2500. Nói chung là ko có gì phàn nàn về wifi của nó.
Mình cũng đang quan tâm đến cái này. Bác có thể giải thích giúp mình cách nhận biết wifi chuẩn G khi build cấu hình trên trang chủ của Dell được ko? Option của cái này là gì? Cám ơn bác trước.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 00:29
Mình cũng đang quan tâm đến cái này. Bác có thể giải thích giúp mình cách nhận biết wifi chuẩn G khi build cấu hình trên trang chủ của Dell được ko? Option của cái này là gì? Cám ơn bác trước.

Intel® 3945 802.11a/g nếu là của Intel và Dell Wireless™ 1490 802.11a/g nếu là của dell. 1 số người khuyên nên xài wifi của dell, 1 số người bảo intel tốt hơn. Mình chưa có dịp thử cái của dell nhưng ko có gì phàn nàn với cái của intel cả.

25 Tháng mười hai 2007 lúc 21:10
Cám ơn các bạn đã trả lời . Cái wifi của tôi là Intel® 3945 802.11ag luôn , tôi chưa thử với các laptop khác nhưng cái ISSC35 802.11bg WLAN USB Adapter đang dùng ở máy bàn thì mạnh hơn.
Còn bạn nào dùng máy Dell nói chung xem thử coi có driver cho monitor lcd không hay vẫn là plug and play ? mặc dù không sao nhưng không có khoái ở chỗ máy xịn đàng hoàng mà màn hình lại no name , vả lại nếu có driver của nó thì màn hình sẽ đẹp hơn hẳn phải không ?

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 21:44
1. có driver thì vẫn vậy thôi bạn ah, bạn nhìn màn hình của desk thì bít, có driver với ko driver có gì khác nhau đâu

4. mình cũng dùng vostro 1400 và xạc cũng China (box theo máy). Máy bạn bị ng` bán bóc thùng rồi hay sao mà tráo xạc thế đc? China hay Korea thì cũng theo tiêu chuẩn SX của DELL thôi, cứ yên tâm mà dùng bạn ah

25 Tháng mười hai 2007 lúc 22:10
1. có driver thì vẫn vậy thôi bạn ah, bạn nhìn màn hình của desk thì bít, có driver với ko driver có gì khác nhau đâu

4. mình cũng dùng vostro 1400 và xạc cũng China (box theo máy). Máy bạn bị ng` bán bóc thùng rồi hay sao mà tráo xạc thế đc? China hay Korea thì cũng theo tiêu chuẩn SX của DELL thôi, cứ yên tâm mà dùng bạn ah
Đúng là máy mình mua đã bóc thùng rồi ( nó dùng thùng của VN ) được cái ship date của nó ( trong service tag ) là 29/11/2007 nên cũng yên tâm
cái xạc khi cắm vào ổ điện nó có tiếng nổ nhỏ là bình thường hay bị lỗi vậy ? khi đó rút ra cắm lại thì không sao nhưng khi để lâu mà cắm lại nó lại nổ nhỏ ở ổ điện , tuy không đứt chì nhưng cũng hơi giật mình
Còn có driver màn hình thì khác hẳn đấy , cụ thể là nó cho chọn màu phù hợp với lcd như tôi dùng máy bàn lcd dell 1707FP thì khi chọn màu ( color management ) cũng chọn màu 1707FP thì nó đẹp và sáng hơn hẳn

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 23:56
Đúng là máy mình mua đã bóc thùng rồi ( nó dùng thùng của VN ) được cái ship date của nó ( trong service tag ) là 29/11/2007 nên cũng yên tâm
cái xạc khi cắm vào ổ điện nó có tiếng nổ nhỏ là bình thường hay bị lỗi vậy ? khi đó rút ra cắm lại thì không sao nhưng khi để lâu mà cắm lại nó lại nổ nhỏ ở ổ điện , tuy không đứt chì nhưng cũng hơi giật mình
Còn có driver màn hình thì khác hẳn đấy , cụ thể là nó cho chọn màu phù hợp với lcd như tôi dùng máy bàn lcd dell 1707FP thì khi chọn màu ( color management ) cũng chọn màu 1707FP thì nó đẹp và sáng hơn hẳn
Bình thường thôi bạn à.

Có Service Tag của máy tra trên site Dell mà download Driver về.
Bạn tìm dc mình mời bạn 1 chầu buffet xả láng hi hi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cafe buổi sáng rất lợi cho sức khỏe- Từng là dân ghiền cafe nhưng trong mỗi chúng ta đã ai từng thử tìm hiểu lợi ích cafe cho sức khỏe con người hay chưa? Hay chỉ đơn thuần mỗi sáng nhâm nhi cà phê cùng với bảng tin buổi sáng?Bài viết sau đây sẽ cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday