Bàn phím O2miniS ko gõ được phím u,i,k,m là sao

9 Tháng mười hai 2006 lúc 09:20
Bác nào có kinh nghiệm về phần cứng O2miniS cho em hỏi chút.Em lỏng cáp màn hình nên tháo máy ra, lắp vào thì bàn phím ko gõ được các phím u,i,k,m. Ko hiểu bị đứt cáp bàn phím hay bị sao nhỉ.Màn hình O2miniS thỉnh thoảng bị vạch rồi trắng màn hình, ko phải tại cáp, em nghĩ tại cái chốt ở màn hình có đúng ko ah. Nút chỉnh âm lượng bị gãy, có ai ở Hà nội có thể sửa hay thay thế cho em thì cho em địa chỉ mới,em đem máy qua đó.Cám ơn các bác nhiều.
Vọc rồi hỏng, hỏng rồi sửa, sửa rồi lại vọc. Có PPC hay vậy đó các Bác àh.

MQC

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2006 lúc 10:46
Bác nào có kinh nghiệm về phần cứng O2miniS cho em hỏi chút.Em lỏng cáp màn hình nên tháo máy ra, lắp vào thì bàn phím ko gõ được các phím u,i,k,m. Ko hiểu bị đứt cáp bàn phím hay bị sao nhỉ.Màn hình O2miniS thỉnh thoảng bị vạch rồi trắng màn hình, ko phải tại cáp, em nghĩ tại cái chốt ở màn hình có đúng ko ah. Nút chỉnh âm lượng bị gãy, có ai ở Hà nội có thể sửa hay thay thế cho em thì cho em địa chỉ mới,em đem máy qua đó.Cám ơn các bác nhiều.
Mình cũng bị như vậy, đã vệ sinh rồi nhưng thỉnh thoảng bị thỉnh thoảng không. Chẳng hiểu nữa :confused: chắc bệnh của miniS rồi. Bác nào có kinh nghiệm trước thì hướng dẫn anh em với

18 Tháng mười hai 2006 lúc 11:20
Mình nghĩ là bệnh của O2miniS. Mình nghĩ vấn đề ở chỗ chuyển màn hình dọc sang ngang bị lỗi. Nếu mình để màn hình dời ko bắt vào ppc thì ko bị hiện tượng trên.Không biết ai có giải pháp gì chưa nhỉ.Cứu anh em mới,chứ thế này nhiều lúc khó chịu quá.

8 Tháng bảy 2007 lúc 23:17
Trước hết em xin trả lời là nút âm lượng của anh do lúc lắp vào ko đẻ ý bị

gãy thì qua em thay giá là 100k làm trong 15 p

Theo kinh nghiệm của em O2minis cũng rất hay bi lỗi cáp nhưng cái này phải

kiểm tra cụ thể mới đưa ra phương án khắc phục làm sao cho tốt mà lai kinh

tế,cáp của minis nếu phải thay cáp mới 100% là 700k

Cáp bàn phím nếu tháo lắp cẩn thận thì rất kho đứt nhưng như máy của anh

thì cũng ko khó vì chỉ bị có máy phím

Anh mang máy qua địa chỉ bên dưới gặp em đảm bảo máy của bác se ok :D

Bài viết cần bạn xem thêm

các bác cho em hỏi phí ĐK KDCN đã bao gồm thuế VAT chưa ạ? hhvn có xuất hóa VAT không?
Lazada Vietnam Master card on Monday