Bàn phím tiếng Nhật khác với bàn phím tiếng Anh ở những phím nào?

Các thớt khác của Xitin_hm

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là em có rước một một con IBM X30 cho vợ em xài mà bàn phím tòan tiếng nhật thôi, vợ em xài không quen. Nhiều khi bấm kí tự này nó ra kí tự khác (chỉ một số kí tự thôi).
Các bác cho em hỏi bàn phím tiếng Nhật và bàn phím tiếng Anh khác nhau ở những kí tự nào, có bao nhiêu phím khác biệt? Em có thể thay bàn phím tiếng Nhật (hoặc sửa) bằng bàn phím tiếng Anh không? Nếu có thể làm được thì ở đâu làm và giá bao nhiêu ạ?
Xin cảm ơn mọi sự giúp đỡ.

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là em có rước một một con IBM X30 cho vợ em xài mà bàn phím tòan tiếng nhật thôi, vợ em xài không quen. Nhiều khi bấm kí tự này nó ra kí tự khác (chỉ một số kí tự thôi).
Các bác cho em hỏi bàn phím tiếng Nhật và bàn phím tiếng Anh khác nhau ở những kí tự nào, có bao nhiêu phím khác biệt? Em có thể thay bàn phím tiếng Nhật (hoặc sửa) bằng bàn phím tiếng Anh không? Nếu có thể làm được thì ở đâu làm và giá bao nhiêu ạ?
Xin cảm ơn mọi sự giúp đỡ.
Máy em của Nhật, bàn phím Tiếng Nhật và Tiếng Anh,
Có thể chỉnh trong BIOS thành bàn phím tùy ý
Bác thử xem

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Về key khác khoảng 13 key, có thể nhờ chỗ quen hay các bác ở đây sửa lại dùng như tiếng Anh (tẩy hết chữ hiragana, sửa lại 13 phím khác).

Cách chỉnh sửa bằng phần mềm không hiệu quả vì các phím tiếng Nhật bố trí rất khác (ví dụ phím ; và :), các hay nhất là sửa bằng cách make-up 13 phím khác nhau đó. Mình vẫn còn 1 con fujitsu tiếng Nhật đã tẩy hết chữ sushi và nake-up 13 key khác biệt!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
H MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Lazada Vietnam Master card on Monday