Bản ROM WM6 đặc biệt cho Atom Exec đây

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 22:06
Như các bạn đã biết trên xda-developers.com thời gian gần đây đã tung ra 2 bản WM6 cho Atom Exec, đó là WM6 AKU 0.3.0 và WM6 AKU 0.7.0. Nói chung WM6 cũng phần nào đáp ứng được sự mong đợi của người sử dụng. Bản thân tôi cũng đã up cả 2 phiên bản này, nhưng điều ko hài lòng lớn nhất chính là WM6 tốn quá nhiều RAM, nếu chỉ xài bình thừong thì có lẽ cũng ko thành vấn đề, nhưng tôi thường xuyên dùng Opera thì Free Ram chỉ còn lại 11-15M, dẫn đến nhiều lúc máy bị treo, phải SR mới dùng lại đc. Vì thế tôi đã chỉnh sửa lại bản ROM WM6 AKU 0.7.0 theo ý mình, và gỡ bỏ các ứng dụng sau
+ Messenger
+ Windows Live
+ Bộ ứng ụng Plus của O2 (Media Plus, SMS Plus, ...)
và qua thử nghiệm nhiều lần, tôi đã giảm pagepool từ 8M xuống 4M, điều này giúp tăng thêm đc 4M RAM quý giá, các bạn có thể tham khảo hình bên dưới
Atom Exec dùng ROM WM6 AKU 0.3.0

Atom Exec dùng ROM WM6 AKU 0.7.0 có thay đổi

bản ROM này chỉ có sự thay đổi về pagepool và gỡ bỏ các ứng dụng ko cần thiết, còn mọi thứ vẫn như WM6 AKU 0.7.0
Mã:
 Version:
Windows Mobile 6 Professional AKU0.7.0
CE OS 5.2.1413(18508.0.7.0)
Việc giảm 4M của pagepool cho tới thời điểm hiện tại tôi vẫn không thấy sự khác biệt so với ROM gốc trên xda-developers.com , còn các ứng dụng trên đc gỡ bỏ do tôi không có nhu cầu sử dụng, nhưng có thể cài lại hoặc thay thấy bằng phần mềm khác cho những ngừoi có nhu cầu..
Các bạn có thể tải về sử dụng tại đây
http://rapidshare.com/files/59297991/wm6_atom_exec.exe.html
Sau khi tải về, chạy file wm6_atom_exec.exe và chọn nơi giải nén là c:\windows\temp , sau đó vô thư mục temp đó chạy file Device Software Update Utility.exe, tưong tự như khi up ROM AKU.
Phiển bản này vẫn giữ nguyên Extended ROM của WM6 AKU 0.7.0, vì vậy các ứng ụng trong AutoInstall ko có gì thay dổi, tuy nhiên theo tôi các bạn chỉ nên cài thêm PowerManagementPatch và vài tiện ích như Unlock_Extended_ROM, ScreenCapture , ko nên cái XCPUScalar, vì cái này rất ngốn PIN.

Hiện tại tôi đang sử dụng và rất hài lòng, chạy nhanh và ổn định, tuy nhiên nếu có bạn nào sử dụng phát hiện có vấn đè gì thì vui lòng thông tin cho tôi biết.
Chúc vui.

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 22:16
Bạn kiểm tra coi đã down đc file hoàn chỉnh chưa, hay bị đứt nữa chừng, file hoàn chỉnh có size là 46.3M , nếu file của bạn nhỏ hơn thì hãy download lại, đây là file nén tự chạy, bạn chỉ cần mở file trực tiếp, sau đó chọn nơi lưu là ok.

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười 2007 lúc 08:30
hình như xài bản này cái màn hình nó hay bi nhòe nhòe chữ hay sao đó bác, ko biết chính xác ko mà tớ co nghe nó thế........

tuankiet88

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười một 2007 lúc 01:27
Như các bạn đã biết trên xda-developers.com thời gian gần đây đã tung ra 2 bản WM6 cho Atom Exec, đó là WM6 AKU 0.3.0 và WM6 AKU 0.7.0. Nói chung WM6 cũng phần nào đáp ứng được sự mong đợi của người sử dụng. Bản thân tôi cũng đã up cả 2 phiên bản này, nhưng điều ko hài lòng lớn nhất chính là WM6 tốn quá nhiều RAM, nếu chỉ xài bình thừong thì có lẽ cũng ko thành vấn đề, nhưng tôi thường xuyên dùng Opera thì Free Ram chỉ còn lại 11-15M, dẫn đến nhiều lúc máy bị treo, phải SR mới dùng lại đc. Vì thế tôi đã chỉnh sửa lại bản ROM WM6 AKU 0.7.0 theo ý mình, và gỡ bỏ các ứng dụng sau
+ Messenger
+ Windows Live
+ Bộ ứng ụng Plus của O2 (Media Plus, SMS Plus, ...)
và qua thử nghiệm nhiều lần, tôi đã giảm pagepool từ 8M xuống 4M, điều này giúp tăng thêm đc 4M RAM quý giá, các bạn có thể tham khảo hình bên dưới
Atom Exec dùng ROM WM6 AKU 0.3.0

Atom Exec dùng ROM WM6 AKU 0.7.0 có thay đổi

bản ROM này chỉ có sự thay đổi về pagepool và gỡ bỏ các ứng dụng ko cần thiết, còn mọi thứ vẫn như WM6 AKU 0.7.0
Mã:
 Version:
Windows Mobile 6 Professional AKU0.7.0
CE OS 5.2.1413(18508.0.7.0)
Việc giảm 4M của pagepool cho tới thời điểm hiện tại tôi vẫn không thấy sự khác biệt so với ROM gốc trên xda-developers.com , còn các ứng dụng trên đc gỡ bỏ do tôi không có nhu cầu sử dụng, nhưng có thể cài lại hoặc thay thấy bằng phần mềm khác cho những ngừoi có nhu cầu..
Các bạn có thể tải về sử dụng tại đây
http://rapidshare.com/files/59297991/wm6_atom_exec.exe.html
Sau khi tải về, chạy file wm6_atom_exec.exe và chọn nơi giải nén là c:windowstemp , sau đó vô thư mục temp đó chạy file Device Software Update Utility.exe, tưong tự như khi up ROM AKU.
Phiển bản này vẫn giữ nguyên Extended ROM của WM6 AKU 0.7.0, vì vậy các ứng ụng trong AutoInstall ko có gì thay dổi, tuy nhiên theo tôi các bạn chỉ nên cài thêm PowerManagementPatch và vài tiện ích như Unlock_Extended_ROM, ScreenCapture , ko nên cái XCPUScalar, vì cái này rất ngốn PIN.

Hiện tại tôi đang sử dụng và rất hài lòng, chạy nhanh và ổn định, tuy nhiên nếu có bạn nào sử dụng phát hiện có vấn đè gì thì vui lòng thông tin cho tôi biết.
Chúc vui.
Luyen ơi giúp mình voi sao minh giải nén rùi trong temp chi có mỗi cái diskimage_Ver.nb0 chứ ko có cái nào nữa và cũng ko có file .exe như bạn nói,chỉ mình gấp nha mình đang thèm Rom này lắm lắm lun đó ,cám ơn bạn trước nha

duclinh

12 and continue...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 09:20

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday