bản tin dành cho những ai khoái nhắn tin bằng ĐTDĐ.

Các thớt khác của vuonggiagia

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
genesis said:
Tớ bị một lần nhưng uất gần chết, chiều thứ 2, 13h30 nhắn cho sếp: " Hôm nay có việc nhà anh cho em nghỉ nhé, thanks". Hôm sau có buổi họp quan trọng, sếp dặn từ sáng "chiều đi nhé, anh không đi được" mình bảo "OK. trưa e về ăn cơm xong ra thẳng KS". Đến lúc đến họp thấy sếp mặt mũi đỏ tía tai đang ngồi chỗ của mình. Hoá ra lúc 13h30 (chính xác thế). nó lặp lại tín nhắn của ngày hôm qua vào máy của sếp, không thể lý giải được tại sao lại thế. Tớ dùng mini, không dùng bất cứ phần mềm nào liên quan đến quản lý sms, hẹn giừo sms vv và vv ... Giải thích mãi mà không xuôi vì cả hai ông cùng mất buổi chiều, phải đt lên kiện tổng đài, mếy em check lại bảo rằng từ máy mình không nhắn tin nào cả, không bị trừ tiền ... Đã ai bị như tôi chưa?

Hehe, bạn xài mạng nào? Oan ức quá nhỉ. Trước tôi xài 091 bị thế này: tôi nhắn tin hỏi anh bạn MST để ra HĐ lúc 8h sáng, anh bạn nhận đc tin lúc 12h trưa, trả lời tôi ngay và tôi nhận đc lúc 16h chiều, nghĩa là một tin nhắn đi khoảng 04 tiếng :-&

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thì vốn không thích nhắn tin, cũng như không thích nhận tin nhắn.
Chỉ trong một số trường hợp đặc biệt như nhắc khéo, khó nói, những lúc thích nhảm nhí, thông báo đơn giản thôi.
Còn không thì gọi cho nó hiệu quả.
Nhiều lúc nhận được tin nhắn mà không biết trả lời thế nào luôn.

"Anh ơi, cái xem em đang chạy tự nhiên nó tắt máy, sao thế anh, đang gấp, trả lời em nhé"

những lúc thế này thì đúng là "bối rối" và mình cũng bị đứng máy luôn với cái xe.

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mạng vn tòan đểu. Cháu không phải chê "gà nhà", nhưng rõ rạng mạng nào cũng có vấn đề hết ráo. Chẵng biết họ có hẵn chính sách "ăn cắp" hay hệ thống quá yếu kém. Nhưng có vẽ họ đang thu lợi khá nhiều từ "nguồn thu nhập phi pháp" như thế này.

Đây là những vụ điển hình thôi, chứ có trời mới biết đằng sau còn hàng bao nhiêu vụ khác. Thú thật, trong suốt mấy năm cháu sài thuê bao mobifone, họ gửi bill sao thì cứ nhắm mắt mà trả, chứ làm gì có thời gian mà xem với xét. Ai mà biết được là cháu có bị "hệ thống tính nhầm"?

DrGamo

GÂY DỰNG
cuhiep said:
Nhiều lúc nhận được tin nhắn mà không biết trả lời thế nào luôn.

"Anh ơi, cái xem em đang chạy tự nhiên nó tắt máy, sao thế anh, đang gấp, trả lời em nhé"
Bác đã hỏi thì cho em gợi ý câu trả lời nghen:
Em à, không gấp được đâu!
Em từ từ softreset, nếu chưa được thì chuyển sang hardreset rồi lại softreset, nhắm mắt lại đợi chờ...:D
Nếu không được nữa thì bó chưn. Tìm cách thanh toán với cái xe luôn đi! :p

Sang xe anh chở!

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...