Bàn về phần mềm điều chỉnh tốc độ CPU để tiết kiệm Pin!

Các thớt khác của MitDac24581

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 00:16
Ngày trước em có dùng máy Toshiba và cực kỳ ngưỡng mộ phần Power Management của nó. Nó cho phép đặt các Profile và mỗi Profile đều có thể thiết lập các thông số chi tiết như tốc độ CPU, độ sáng màn hình, thời gian tắt màn hình... để sử dụng pin hiệu quả nhất. Công việc của em lúc thì cần chạy hết tốc lực (Duo Core 2GHz mà vẫn thấy máy chạy hì hục) nhưng nhiều lúc chỉ ngồi gõ Word cả buổi. Em lục lọi trên Internet thấy mỗi cái phần mềm Notebook Hardware Control làm việc này tàm tạm, tuy nhiên bản Free của nó không cho tạo Profile. Bác nào có biết phần mềm nào khác làm được việc này không? Hoặc bác nào có CC mua dùm em bản Pro, em xin gửi xiền!

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 15:08
có cái này chắc là bro thích lắm đây cái tên thôi thì bro cũng thích rồi mà mình cũng sử dụng rồi tốt lắm tên nó là battery doubler. thử xem sao nhé riêng mình thì rất thích sử dụng nó. chúc các bạn vui khỏe

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 21:23
Em cũng dùng Tosiba,cái Power Management công nhận hay thật,nhưng hôm nọ nó bị lỗi,nên phải remove,ko biết trong cái đĩa recovery có ko bác nhỉ?
Mà bác khen hay nhưng sao ko dùng,bác cũng bị mất phần mềm này à.
Ai dùng phần mềm của bác bathanh72 thì cho em cái review cái,thanks

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 21:19
các bác sử dụng batery doubler như thế nào rồi cho biết cái rewier đi cho anh em biết với nào

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 20:59
mình đã dùng thử battery double ở trên nhưng thấy nó ko có gì đặc sắc lắm, tính năng của nó chỉ là ngăn các hoạt động như ổ cd, giảm độ sáng...và 1 số cái nữa, nhưng hầu hết ai cũng biết. Bác nào thấy có gì hay thì post cho anh em biết

24 Tháng một 2007 lúc 22:36
làm sao crack?

có cái này chắc là bro thích lắm đây cái tên thôi thì bro cũng thích rồi mà mình cũng sử dụng rồi tốt lắm tên nó là battery doubler. thử xem sao nhé riêng mình thì rất thích sử dụng nó. chúc các bạn vui khỏe
làm sao crack cái battery doubler chứ để nó đếm tới 20 là pó tay.com

24 Tháng một 2007 lúc 23:02
Bác xài thử Notebook Hardware Control Personal Edition đi. Em đang xài và nó có nhiều tiện ích tuyệt với lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday