Bảng so sánh các tính năng giữa các bản Windows 7

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vì nhiều bác cứ nằng nặc đòi Key Windows 7 Ultimate mà nhất quyết không chịu dùng bản khác như Professional ...

Em sưu tầm cái này về để các bác tự so sánh

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em là em vẫn cứ yêu bé Ultimate, chả thích mấy bé kia.

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không có key xịn nên phải thế chứ bác,em vẫn đang dùng Ultimate chưa thử Profes hay gì gì đó,có lẽ sẽ bỏ hẳn Vista premi mặc dù là cu kia có bản quyền :D,mỗi tội chưa được nuột lắm,cài 1 số chương trình chạy ko ổn,đợi nó ra bản chính thức rồi 'ăn cắp' về mà dùng :D

vic903678679

GÂY DỰNG
Official nè mấy bác ! điểm khác nhau

Win 7 Starter : chỉ cho phép chạy 3 chương trình ==> nhảm

Win 7 home Basic : ko có Aero effect ! tức là ko có trong suốt, hiệu ứng này nọ ! Bản này tạm thời được xem là OEM only nhé !!!! máy bro đợi OEM windows 7 thì tạm thời xài cái này nhé ! em nghĩ khi nào Windows 7 bán đủ doanh số mới tung OEM Ultimate

Win 7 Home Premium : đầy đủ các chức năng cơ bản như hỗ trợ multi touch nhưng thiếu XP mode

Win 7 Professional và ultimate có hầu hết các tính năng nhưng điểm khác biệt chính là Ultimate hỗ trợ Đa ngôn ngữ có Bit locker và App locker

Bản cuối cũng là enterprise ! Full tính năng như ultimate nhưng key Enterprise gọi là multi activation ( Unlimited Activation ) dành cho doanh nghiệp, trường học, chính phủ hay những công ty tập đoàn đa quốc gia !!!!

nữa nè !!!

bad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Multi Activation sao lại gọi là Unlimited Activation được, hai cái này khác nhau hoàn toàn mà.

nickname2606

GÂY DỰNG
Dù sao thì dùng cái Ultimate nhìn nó cũng "hoành" hơn :D
Ultimate có vẻ như chú trọng vào bảo mật nhiều hơn là pro

vic903678679

GÂY DỰNG
Multi Activation sao lại gọi là Unlimited Activation được, hai cái này khác nhau hoàn toàn mà.

MS nó ghi vậy ! policy cũng ko giới hạn activation bao nhiêu máy nhưng 1 máy khi cài rồi chỉ cho active 1000 lần ( cài lại windows active = cộng 1 lần active) nên .... ko thể gọi là unlimited activation nhưng cũng gần như unlimited rồi hehehehe

bad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình hiểu thì bản dành cho doanh nghiệp là bản volume license. Doanh nghiệp của bạn với quy mô hiện tại cần 100 bản thì họ sẽ bán 100 bản và chỉ có 1 Key duy nhất.
Còn đối với bản trên MSDN thì số lần activate là 20 lần, và không tính số PCs. 1 máy nhưng activate 20 lần thì cũng ... hết.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.