Bảo hành laptop

Các thớt khác của masterking

masterking

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 18:22
Hôm nay đụng phải một vấn đề nan giải nên pót lên mạng hỏi anh em:
Mình nhờ người bạn xách dùm 01 cái IBM T61 mới 100%,khi về mở lên check part numbers của máy,pin,đĩa cứng,DVD đem ra so sánh với số tương ứng trên trang warranty lookup của IBM-lenovo thì thấy số trên pin mình đọc đc khác với số của trang web,tương tự đĩa cứng thì giống được số ASM nhưng lại khác số FRU!,...như vậy máy mình có được bảo hành toàn cầu không vì số SN của máy vẫn được bảo hành nhưng các số ASM,FRU của các option thì lại khác,đang lo lắng ko biết ra sao nữa.

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 23:27
Hôm nay đụng phải một vấn đề nan giải nên pót lên mạng hỏi anh em:
Mình nhờ người bạn xách dùm 01 cái IBM T61 mới 100%,khi về mở lên check part numbers của máy,pin,đĩa cứng,DVD đem ra so sánh với số tương ứng trên trang warranty lookup của IBM-lenovo thì thấy số trên pin mình đọc đc khác với số của trang web,tương tự đĩa cứng thì giống được số ASM nhưng lại khác số FRU!,...như vậy máy mình có được bảo hành toàn cầu không vì số SN của máy vẫn được bảo hành nhưng các số ASM,FRU của các option thì lại khác,đang lo lắng ko biết ra sao nữa.
Xin cho hỏi cách thức bạn check part number trên máy như thế nào vậy ? Chính xác 100% thực tế chứ ?

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 01:02
mình nói nhỏ cái này nghe, bạn giả vờ máy bị hư cái gì gì đó rồi đem ra trung tâm xem, nó có bảo hành toàn cầu nhah như cảm kêt của IBm không nhé :D

Vnam mình là vậy...... :D

mình nghĩ chuyện đó ko sao đâu, đừng có quan tâm quá đến mấy cái số đó, chỉ cần máy dùng ổn định là ok rồi.......................

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 01:08
mình nói nhỏ cái này nghe, bạn giả vờ máy bị hư cái gì gì đó rồi đem ra trung tâm xem, nó có bảo hành toàn cầu nhah như cảm kêt của IBm không nhé :D...........
Vậy lỡ nó nhận BH thì tính sao đây, trong khi máy ku Neo không có hư gì hết? BH xong thì từ lợn lành thành lợn què thì lúc đó có mà khóc :D

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 10:09
Vậy lỡ nó nhận BH thì tính sao đây, trong khi máy ku Neo không có hư gì hết? BH xong thì từ lợn lành thành lợn què thì lúc đó có mà khóc :D
Bác nói đúng điều tôi đang phân vân, thực ra thấy nói nhiều về dead pixel quay lại check máy mình thấy hỗng ỗn nên tính đem ra bảo hành xem sao, nhưng đem vào ..lỡ nó chịu bh và yêu cầu 7-10 ngày sau quay lại lấy. Hỏi các bác ai chắc được cái máy mình ra sao và cách nào để kiểm tra tụi bh đã làm gì chứ. Vì tôi đã thử check part bằng cách detect online rồi không có ý nghĩa gì cả ( Máy tôi nâng cấp Ram và Hdd vậy mà nó cứ hiện ra list part nguyên bản thôi :( )

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
boy_sisi MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday