Báo lỗi sau khi khởi động

Các thớt khác của chaimat

chaimat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng tư 2007 lúc 15:34
Cho mình hỏi, mình mới xài con Acer 3680, window XP SP2. Giờ nó báo lỗi như vầy sau khi khởi động xong.

"The system DLL user32.dll was relocated in memory. The application will not run properly. The relocation occurred because the DLL C:\\windows\system32\HHCTRL.OCX occupied an address range reserved for Windows system DLLs. The vendor supplying the DLL should be contacted for a new DLL"

Không biết nó bị lỗi như thế nào, làm cách nào để sửa (mình đã thử dùng các phần mềm sửa lỗi DLL như Regcure, System Commander, etc) nhưng window vẫn báo như vậy.

Bác nào biết chỉ giùm mình nhé.

Cám ơn rất nhiều

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 16:06
Bác thử vào Start/Run rồi gõ dòng này :
regsvr32 HHCTRL.OCX

Sau đó nhấn Enter thử xem sao

Tốt nhất là bác vào trang này:
http://www.dll-files.com/

Chọn mục tìm kiếm để Load file user32.dll về. Sau đó khởi động máy vào Safemode để copy đè file này lên file cũ của hệ thống

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 21:35
Trời, đang mò mẫm trên net thì gặp đúng bài này. Em cũng bị y chang bác chủ topic luôn. Đành sống chung với nó mấy tuần nay rồi mà chưa biêt sửa thế nào. Em có search trên máy khác xem có file HHCTRL.OCX không, nhưng không có. Đành "sống chung với lũ" vậy. Em làm theo bước 1 của bác Thế Anh thì OK ^^ Cám ơn bác !

chaimat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 01:26
Bác thử vào Start/Run rồi gõ dòng này :
regsvr32 HHCTRL.OCX

Sau đó nhấn Enter thử xem sao

Tốt nhất là bác vào trang này:
http://www.dll-files.com/

Chọn mục tìm kiếm để Load file user32.dll về. Sau đó khởi động máy vào Safemode để copy đè file này lên file cũ của hệ thống

Cám ơn bạn. Nhưng mình thử cách 1 - Không tác dụng
Cách 2: Minh da download file user32.dll về, chạy safemode nhưng khi copy nó vao c:\windows\system32 no bao la current user32.dll bị protected. Nên mình thử rename nó rồi copy file vừa tải về. Thế la khởi động xong bị treo máy, nó ra màn hình xanh, hichic..., hên là mình chưa xóa file cũ nên không phải cài lại windows

Túm lại là vẫn chưa sửa được. Thật là tức anh ách.

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 07:36
Nếu trong safemode ko copy được thì bro thử boot bằng CD( mấy đĩa có Hiren đó) vào Dos rùi copy file user32.dll vào c:\windows\system32 thử đi.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 10:44
Túm lại là vẫn chưa sửa được. Thật là tức anh ách.

Đã tìm ra đáp án cho bạn, xem nè:

SYMPTOMS

When you start a computer that is running Microsoft Windows XP with Service Pack 2, certain third-party applications may not start. Additionally, you may receive the following error message:

application_executable_name - Illegal System DLL Relocation

The system DLL user32.dll was relocated in memory. The application will not run properly. The relocation occurred because the DLL C:\Windows\System32\Hhctrl.ocx occupied an address range reserved for Windows system DLLs. The vendor supplying the DLL should be contacted for a new DLL.

This problem occurs when the following third-party applications are installed: •Realtek HD Audio Control Panel•ElsterFormular 2006/2007•TUGZip•CD-TagIf you receive a similar message when you use another program, install the update that is mentioned in this Knowledge Base article. If we confirm that other programs are affected by this problem, we will update this Microsoft Knowledge Base article with more information.

CAUSE

This problem may occur after you install security update 925902 (MS07-017) and security update 928843 (MS07-008). The Hhctrl.ocx file that is included in security update 928843 and the User32.dll file that is included in security update 925902 have conflicting base addresses. This problem occurs if the program loads the Hhctrl.ocx file before it loads the User32.dll file.is problem may occur after you install security update 925902 (MS07-017) and security update 928843 (MS07-008). The Hhctrl.ocx file that is included in security update 928843 and the User32.dll file that is included in security update 925902 have conflicting base addresses. This problem occurs if the program loads the Hhctrl.ocx file before it loads the User32.dll file.

RESOLUTION

Download information

The following file is available for download from the Microsoft Download Center:

Download the 935448 package now. (http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyId=74AD4188-3131-429C-8FCB-F7B3B0FD3D86)

Release Date: April 3, 2007

For more information about how to download Microsoft support files, click the following article number to view the article in the Microsoft Knowledge Base: 119591 (http://support.microsoft.com/kb/119591/) How to obtain Microsoft support files from online services
Microsoft scanned this file for viruses. Microsoft used the most current virus-detection software that was available on the date that the file was posted. The file is stored on security-enhanced servers that help prevent any unauthorized changes to the file.
Prerequisites

To apply this hotfix, you must have Windows XP Service Pack 2 (SP2) installed.

For more information about how to obtain Windows XP SP2, click the following article number to view the article in the Microsoft Knowledge Base: 322389 (http://support.microsoft.com/kb/322389/) How to obtain the latest Windows XP service pack

Restart information
You may have to restart the computer after you apply this hotfix.

Post-installation information

After you install hotfix 935448, the following subkey is saved in the registry: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Updates\Windows XP\SP3\KB935448\Filelist

File information

This hotfix may not contain all the files that you must have to fully update a product to the latest build. This hotfix contains only the files that you must have to correct the issues that this article lists.

The English version of this hotfix has the file attributes (or later file attributes) that are listed in the following table. The dates and times for these files are listed in Coordinated Universal Time (UTC). When you view the file information, it is converted to local time. To find the difference between UTC and local time, use the Time Zone tab in the Date and Time item in Control Panel. File nameFile versionFile sizeDateTimeSP requirementService branchHhctrl.ocx5.2.3790.2847546,30402-Apr-200705:58SP2SP2GDRHhctrl.ocx5.2.3790.2847546,30402-Apr-200705:53SP2SP2QFE

Chi tiết mời bạn xem thêm trong link sau:

http://support.microsoft.com/kb/935448

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 10:52

làm ơn giúp em nữa.......!!!
em xài con Vaio FS630, cũng bị tình trạng giống như bác chủ đề này, em k biết làm thế nào nên đã recovery cái máy (recover to early time) nhưng nó báo không recover được, làm thêm lần nữa thì nó treo máy lun. khi khởi động lại đến cái đoạn wellcome của win thì nó xuất hiện màn hình xanh với wá trời là chữ, sau đó tự nó restart lại máy, cứ như thế mãi.
bi giờ em không biết là nó bị lỗi gì, các bác ra ơn cứ rỗi cho con máy của em, em thay mặt nó đội ơn các bác nhìu.

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 12:55
thanks Thế Anh, lúc em post bài thì chưa thấy bài của bác. (chắc tại post gần cùng thơì điểm).
à nhân tiện em hỏi thêm tí: bi giờ máy em không khởi động bình thường được, chỉ có thể boot bằng CD rồi vào Dos thui, nhưng em lại pó tay với cái khoản Dos này. bác Thế Anh có thời gian thì chỉ giúp em luôn nhé.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 13:28
thanks Thế Anh, lúc em post bài thì chưa thấy bài của bác. (chắc tại post gần cùng thơì điểm).
à nhân tiện em hỏi thêm tí: bi giờ máy em không khởi động bình thường được, chỉ có thể boot bằng CD rồi vào Dos thui, nhưng em lại pó tay với cái khoản Dos này. bác Thế Anh có thời gian thì chỉ giúp em luôn nhé.
Sao lại thế...ko vào được Windows XP hả bạn ? Nó báo những lỗi gì ??

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó chỉ là 1 đặc điểm của 1 chiếc diver mà thôi, 1 đồng hồ lặn phải có những đặc điểm nào?

Đồng hồ lặn cần có khả năng chống nước ra sao?
Câu hỏi này có khá nhiều câu trả lời. Nhiều hãng đồng hồ khẳng định rằng chi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday