Bảo vệ chữ bản phím khỏi bị mờ ?

Các thớt khác của namtom
Status
Không mở trả lời sau này.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng bảy 2007 lúc 23:39
Bác đi dán đi,đảm bảo không mờ,có điều trông xấu lắm.Nếu không bác nên sắm một con bàn phím dẻo để dùng thêm.Vì thực ra không nên dùng bàn phím của máy nhiều,nếu phím của máy hỏng sẽ rất lằng nhằng.Mua bàn phím dẻo cũng tiện,bác có thể chủ động khoảng cách và tư thế sử dụng máy hơn là dùng bàn phím của nó.

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 01:21
có miếng dán bàn phím cho laptop, cái loại này cũng tiện, dùng 1 thời gian bẩn thì bóc ra. EM thấy bán ở chỗ bác Tùng Aqua í, bên bác í oánh hàng Thái, nên bàn phím toàn tiếng Thái, dân tình kêu ca, nên bác í nhập thêm cái loại này :D

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 09:26
nếu xác định máy dùng lâu thì khi mờ phím ta thay bàn phím mới, 50-80$ thôi các bác ạ, = với 1 cái bàn phím của máy để bàn loại tương đối :)
Không phải loại nào cũng có đâu bác ạ, em thấy dùng miếng silicon đặt trên bàn phím rất hay, vừa chống bụi, nước đổ vào lại vừa khỏi trầy bàn phím nhìn xấu lắm, máy và bàn phím màu sáng dùng miếng này đẹp lắm nhưng ở SG em chả biết mua ở đâu :(

22 Tháng bảy 2007 lúc 10:01
trong box mua bán vừa thấy 1 bác rao bán sản phẩm này đó bác. Nhưng em nghĩ dùng lâu thì nó mờ là phải rồi. Còn việc dùng laptop mà mua thêm cái bàn phím ngoài nghe nó sao sao, có chăng siêng thì mua đề can trong dán từng phím vậy :D

22 Tháng bảy 2007 lúc 10:17
Bác nào có cách bảo vệ chữ bàn phím khỏi bị mờ ko ? Dùng 1 thời gian mờ tịt à, có người bảo là lấy sơn móng tay màu trong suốt sơn lên phím.Ko biết có sao ko nhỉ.
Rõ đến khổ cho Bác, còn bao nhiêu việc phải làm mà Bác cứ mất thời gian để tâm vào việc : Làm sao cho chữ bàn phím không mờ :D Thoải mái đi Bác, có sao dùng vậy hỏng thì thôi. Không dán keo và cũng không..không...không...:D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday