Báp thông số pin của Treo 680

Minotaur

GÂY DỰNG
Con treo 680 của mình cắm, sau thời gian sạc, pin báo đầy, nhưng rút sạc ra, hiển thị chỉ còn khoảng 50%. bác nào giúp mình khắc phục với! Tks

Barracuda

GÂY DỰNG
cái này em chưa bít up giùm bác để nhanh có bác trả lời

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Pin chai rồi.
Bác chạy hết pin cho tới khi báo xạc.
cắm xạc tới khi đầy pin.(đèn xanh)
vẫn cắm xạc, tháo pin rồi lắp lại pin luôn, đèn xanh lại chuyển sang đỏ.
Xạc tiếp tới khi đèn xạnh trở lại thì nhấc ra dùng.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 là pin chai. 2 là Treo chưa nhận đúng dung lượng của pin. bác thử Calibrate lại xem. Em nhớ mang máng là xài đến cạn kiệt, máy tự tắt thì cắm vào xạc.

tranconghd89

NHẬP HỘI
Con treo 680 của mình cắm, sau thời gian sạc, pin báo đầy, nhưng rút sạc ra, hiển thị chỉ còn khoảng 50%. bác nào giúp mình khắc phục với! Tks
bạn thử reset lai pin là được
Cách reset pin thì có thể tóm tắt như sau:
+ Dùng máy cho đến khi máy tự tắt vì hết pin.
+ Cắm sạc vào.
+ Giữ nguyên sạc, gỡ pin ra, đợi 1 phút.
+ Tháo sim ra, đợi thêm 1 phút nữa.
+ Lắp pin vào (không lắp sim vào, phòng trường hợp có người gọi), không bấm bất kỳ nút nào ngay cả khi máy hỏi sim.
+ Sạc trong vòng 4-6 tiếng (tốt nhất nên sạc 6 tiếng, không bấm nút nào trong khi sạc, hay có thể để qua đêm)

Bạn có thể làm như vậy vài ba lần. Theo như nguồn tin trên mạng thì có thể vài ba tháng làm lại như vậy 1 lần, cái này thì mình chưa chứng thực được, hiện tại thì pin mình đang dùng rất tốt. Chú ý là bạn nên tắt các phần mềm tự chạy khi máy khởi động, vì khi chạy nó hoạt động như một nút bấm gì đó, có thể ảnh hưởng quá trình reset sensor cho pin.

Thực tế là sau khi làm vậy máy mình chỉ dùng được khoảng 2 ngày (so với 1 ngày khi mua ), sau khi sạc qua đêm bình thường vài lần thì nó cải thiện hẳn.

ngocuong8x

GÂY DỰNG
Mình đã làm theo cách của bạn tranconghd88
và thấy có cải thiện đáng kể! pin chạy khỏe hơn hẳn, nhưng kinh nghiệm dùng palm 680 của m là bạn nên sạc bất cứ khi nào bạn ngồi cạch sạc. vì palm 680 sạc rất nhanh đầy nên cứ cắm khoảng 10ph cũng tha hồ dùng rồi, chứ đừng để ý cái dụng lượng báo làm gì ( vì cái này nó báo sai mà ) hihi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...