Bắt đầu lại cuộc đời

Các thớt khác của babygirl9ncute

babygirl9ncute

Trùm Tùm Lum
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
.........Tình cờ bữa trả lời cuộc thi nếu có thể ước mình sẽ ước điều gì? Mình trả lời :
"Có hơi phi lý. Nhưng đã gọi là ước thì phải ước cho thật đáng để mơ tới ^^ , Đúng ko?
Thế thì mình uớc mọi thự có thề bắt đầu lại. Những sai lầm vấp váp của cá nhân cũng như nhân loại đều do sự tham lam, nóng tính, háo thắng hay sự kém hiểu biết của con người . Nếu quay ngược trở lại không gian, thời gian, mọi thứ có thể làm lại được bắt đầu lại thì cuộc sống chúng ta sẽ hoàn thiện hơn."

Nói là nói thế, văn phong thế. =))=))
Nhưng ngẫm ngĩ nh khi có nh thứ khiến ta hối hận, ước chi có thể làm lại từ đầu . Tự nhiên giờ ngồi ngẫm ngĩ hóa ra đời cũng nhiều cái khiến đầu ta căng thẳng nghĩ suy, đêm trăn trở xoay wa lại để lậm suy, bàn nghĩ.

Ko thế thì giờ bạn mình đang tung tăng vẽ autocad
Ko thế thì mẹ mình sẽ mãi an tâm về mình
Ko thế thì mình sẽ tốt hơn , giàu hơn ^^
Uhm nh ko thế thế thì wa...

Giá mà mọi thứ có thể lật giở lại từ đầu như sách ấy nhỉ ? Buồn T_T

...........................

Có bác nào ước giống em ko nhỉ ?

binh2d

GÂY DỰNG
Vậy có khi nào bạn nghĩ là nếu có cơ hội làm lại một việc gì bạn vẫn làm như thế vì bạn là như thế mặc dù hậu quả không tốt đối với bạn hay không?

Apache08

Týp-phờ-nờ
GÂY DỰNG
Ai cũng giống nhau, đều mắc sai lầm. Người ít người nhiều.
Nhưng khác nhau là những kinh nghiệm, bài học rút ra từ sai lầm đó ở mỗi người và mỗi hoàn cảnh.
Khi đã day dứt suy nghĩ đầy đủ về một sai lầm, người ta sẽ ít có cơ hội mắc lại. Vì vậy, mỗi sai lầm đều có giá trị duy nhất của nó, quý lắm, không lặp lại. Sai lầm cần thiết phải có để tự hoàn thiện và phát triển.
Khi bạn có suy nghĩ bắt đầu lại một cái gì đó ... là bạn đã hoàn thiện thêm một tí rồi, cứ nghĩ và làm vậy đi. Còn ước mơ kia để đó ... cho vui, đòi quay lại như cũ không được đâu, he he, khôn thế :D ?

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
ước mơ chỉ là ước mơ

khi còn là ước mơ thì nó tốt đẹp

nhưng khi thành sự thật, nó sẽ đem tới tai họa mà thôi

--------------------------------------------

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Giá mà mọi thứ có thể lật giở lại từ đầu như sách ấy nhỉ ? Buồn T_T

...........................

Có bác nào ước giống em ko nhỉ ?

Tôi thì quan niệm cuộc sống phải có hỉ, nộ, ái, ố, có sai lầm, có thành công... thì như vậy mới là cuộc sống. Chính cái không biết trước được của tương lại, cái cảm nhận (có thể đúng/ sai) về hiện tại và những hối tiếc/ hoan hỉ về quá khứ làm cho xã hội vận động, làm cho nhân loại phát triển. Đó là lý do hiện nay ta có cái 4rum này để nói về "ước gì có thể bắt đầu lại"!=))

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ra làm 1 bản piano đi em. Chọn bài nào giai điệu vui tươi ấy. Đời còn dài mà, sao nản sớm thế. Anh hungdu nói đúng đấy. Đã là cuộc sống nó phải thế.

Chúc em có được nhiều niềm vui và hạnh phúc trong tương lai.

Mai Trang

GÂY DỰNG
Giờ anh chỉ ước trẻ đi tầm 10-15 tuổi để chiến thôi =)).

10+15=25 Chị o hiểu nếu chú trẻ lại 25 tuổi thì chiến cái gì nhỉ :-? Bình sữa mẹ chăng =))=))=))

hre

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Giờ anh chỉ ước trẻ đi tầm 10-15 tuổi để chiến thôi =)).

Bác ước giống em, tuổi ấy nhìn non ơi la non, căng ơi là căng... nhưng cái thời anh em mình nhìn thẳng thôi đã ngượng rồi, cầm tay là đã quá mạnh dạn, chứ làm gì mà chiến như gà như bây giờ bác nhỉ;)

babygirl9ncute

Trùm Tùm Lum
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Uhm em tâm đắc cuốn best sell : " Đời thay đổi khi ta thay đổi" , nhìn lại wanh cũng mừng vì cuộc sống mình còn gia đình, bạn bè và diễn đàn này. Em nói thật hôm trong bệnh viện bc ra lần nữa em thấm thía cuộc đời. Tự nhiên giờ em ốm hơn, đẹp hơn và cố gắng ngoan hơn ..phấn đấu vì ba mẹ mình. Chắc cũng ko hi vọng ko bắt đầu lại đc tất cả như ước mơ mà là sống hoàn thiện hơn lên ^^

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...