Bật Modem làm treo máy IBM A22.

Các thớt khác của xtdv

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 23:18
Chào các bác.
Máy em gặp một bệnh lạ mà từ trước đến giờ em chưa bao giờ thấy. Số là máy trước đang dùng bình thường sau đó tự nhiên bị treo cứng luôn. Em đã tiến hành cài lại Win nhưng chỉ đến phần phát hiện Deivces là lại treo cứng !

Sau đó, em đã rút card LAN + Modem Combo (Trên khe mini PCI) rồi cài đặt bình thường thì không có vấn đề gì. Sau khi cài xong, em cắm thiết bị vào, máy nó vừa báo dòng chữ New Devices... thì treo luôn ! Em phải vào Safe Mode để Disable cái Modem đi thì máy mới chạy (Để card LAN vào mạng).

Bây giờ cứ Enable cái Modem là máy treo cứng. Mỗi lần cài lại máy là phải tháo cái card combo đó ra.

Em mong các bác giúp em tìm ra được nguyên nhân sâu xa và cách khắc phục vấn đề trên với.. Em xin cám ơn trước.

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 12:46
IBM những dòng này thường dùng Card Lan + Modem Combo ( tích hợp 2 trong 1 ) vấn đề khi gắn card dzô thì treo máy là rất hay xãy ra, cái card bị lỗi rồi nên khi bác gắn vào cài OS thì treo máy mà đã cài OS rồi gắn dzô chưa tìm ra thiết bị thì máy đã treo :D
Chỉ có 1 cách duy nhất để khắc phục là thay cái card khác thôi, nhưng phải thay card cùng loại nhé, kô thì hiện tượng trên lặp lại nữa đó :D:D:D
Thân !!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday